ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ ಎಂಬ ಹಣ್ಣಿನ ಈ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?

ತಲೆಗೂದಲಿಗೆ, ಮುಖದ ಕಾಂತೆಗೆ, ಚರ್ಮಕ್ಕೂ ಕೂಡ ಈ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಇದರ ಎಣ್ಣೆ ಬಹಳ ಉಪಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಮತ್ತು ಇ ಸೇರಿದಂತೆ ಕಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯ, ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಕ್ರಮೇಣವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನ ಇರುವ ಈ ಹಣ್ಣು ನಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಸಹ ವೃದ್ಧಿಸಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನ ಈಗ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ!

#ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ ಎಣ್ಣೆ ಮೊಡವೆ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ ಎಣ್ಣೆಯ ಲಿನೋಲಿಯಿಕ್ ಆಮ್ಲದ ಅಂಶವು ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ಲಿನೋಲಿಯಿಕ್ ಆಮ್ಲವು ಹೈಪರ್‌ ಕೆರಾಟಿನೈಸೇಶನ್ ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಕೆರಾಟಿನ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ, ಉಗುರುಗಳು ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಆಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಲಿನೋಲಿಯಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ಮೈಕ್ರೊಕೊಮೆಡೋನ್‌ಗಳ ಗಾತ್ರ ಅಥವಾ ಪ್ಲಗ್ಡ್ ಚರ್ಮದ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು 25% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಮೈಕ್ರೊಕೊಮೆಡೋನ್‌ಗಳು ವೈಟ್‌ಹೆಡ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಹೆಡ್‌ಗಳಾಗುವ ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ.

#ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ಮಾಲಿನ್ಯದ ಹಾನಿಕಾರಕ ಪರಿಣಾಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಇರುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಟ್ರಾಫಿಕ್​ನಲ್ಲಿ ಓಡಾಡಿ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹೊಗೆ,ಧೂಳು ತಾಗಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಈ ಹಣ್ಣಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿದಾಗ ಸರಿ ಆಗುತ್ತದೆ.

#ಈ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿರುವ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಅಂಶವು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ನಮ್ಮ ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಏಪ್ರಿಕಾಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಆಹಾರದ ಫೈಬರ್ ಪಿತ್ತರಸ ಆಮ್ಲಗಳು ಅಥವಾ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್‌ಡಿಎಲ್ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

#ಕಬ್ಬಿಣಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಹಣ್ಣು ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ರಕ್ತಹೀನತೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಈ ಏಪ್ರಿಕಾಟ್‌ ಹಣ್ಣು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಮುಟ್ಟಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವಾಗದ ರಕ್ತವನ್ನು ಮರು ಉತ್ಪಾದನೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group