ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವು ನಿವಾರಣೆಗೆ ಈ ಸಲಹೆಗಳು!

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅಸ್ಥಿಸಂಧಿವಾತವೂ ಈ ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವಿಗೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು. ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವು ತುಂಬಾ ಹೊತ್ತು ಅಥವಾ ದಿನವಿದ್ದರೆ ಅದು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಆದರೆ ನೀವು ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ನಾಯು ಸೆಳೆತ, ಕೀಲು ನೋವು, ನರ ನೋವು, ಆಘಾತ ಅಥವಾ ಸಂಧಿವಾತದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಪಾರಗಲು ಈ ಕೆಳಗೆ ಸೂಚಿಸಿರುವ ಮನೆ ಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನೋಡಿ!

#ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ತಲುಪಲು ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ನೀವು ಸೇವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಇವು ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆ ಮತ್ತು ನರಗಳ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮೂಳೆಗಳು ಬಲವಾಗಿರುತ್ತವೆ

#ಅರಿಶಿನವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ನೋವು ನಿವಾರಕವಾಗಿದೆ, ಅಂದರೆ ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅರಿಶಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಅರಿಶಿನ ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ನೋವಿನ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಬಳಿಕ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ವಾಶ್ ಮಾಡಿ. ಇದರಿಂದ ಬಹಳ ಬೇಗೆ ಕುತ್ತಿಗೆ ನೋವಿನಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯಬಹುದು.

#ಕುತ್ತಿಗೆ ವ್ಯಾಯಾಮ:ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಮುಂಭಾಗವನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಎದೆಯಿಂದ ಗಲ್ಲವನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕೆಳಕ್ಕೆ ತನ್ನಿ.15 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಈ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ನಿಂತಿರುವ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಇದರ ನಂತರ ತಲೆಯನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತು 15 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಈ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರಿ. ಎರಡೂ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

#ರಿಸರ್ಚ್‌ಗೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಟೆನ್ನಿಸ್ ಚೆಂಡನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ನೋವಿನ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು 20-30 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಒತ್ತಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ. ಮತ್ತೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಟೆನ್ನಿಸ್ ಬಾಲ್ ನಿಮ್ಮ ಮೃದು ಅಂಗಾಂಶಗಳನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿಸುತ್ತದೆ

#ದಿಂಬುಗಳಿಲ್ಲದೆ ಮಲಗಿ ಅಥವಾ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ದಿಂಬುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group