ಅನಾನಸ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಸೇವನೆಯ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು!

ಅನಾನಸ್ ಜ್ಯೂಸ್​ನಲ್ಲಿ ಕಬ್ಬಿಣ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್, ತಾಮ್ರ, ಫೋಲೇಟ್, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 6, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 1 (ಥಯಾಮಿನ್), ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ರಂಜಕ, ಕೋಲೀನ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಈಗ ಇದರ ಸೇವನೆಯ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ!

#ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ಕಂಡುಬರುವ ಆರ್ತ್ರೈಟಿಸ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟಿಯೋ ಆರ್ಥರೈಟಿಸ್ ಎಂಬ ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಇದು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆಂಟಿ ಇನ್ಫಾಮೇಟರಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪೈನಾಪಲ್ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಬಹುದು.

#ರಕ್ತದೊತ್ತಡ: ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡುವಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಮತ್ತು ರೋಗ ನಿರೋಧಕಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಅನಾನಸ್ ರಸದಲ್ಲಿ ಆ ಅಂಶಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಒಂದು ಲೋಟ ಅನಾನಸ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಕುಡಿಯಿರಿ.

#ಅನಾನಸ್ ಬ್ರೋಮೆಲಿನ್ ಎಂಬ ಕಿಣ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಅತಿಸಾರದಲ್ಲಿ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಅತಿಸಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ರೋಗಕಾರಕಗಳು ಜೀರ್ಣಾಂಗದಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ವಿಷವನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಬ್ರೋಮೆಲಿನ್ ಕಿಣ್ವವು ಈ ವಿಷಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಅನಾನಸ್ ರಸವು ಕರುಳಿನ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ರೋಗಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಲಗತ್ತನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅತಿಸಾರ ವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

#ಹೊಟ್ಟೆ ಕೆಡುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ಭೇದಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂಡ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಕಾಪಾಡಿ ನಾವು ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಜೀರ್ಣ ಮಾಡಿ ಮಲಬದ್ಧತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

#ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅನಾನಸ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕರಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅನಾನಸ್ ಜ್ಯೂಸ್ ವ್ಯಾಯಾಮದ ನಂತರ ಉತ್ತಮ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪಾನೀಯಕ್ಕೆ ಅನಾನಸ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಸ್ನಾಯು ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group