ಅತಿಯಾಗಿ ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣಿನ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಆಗುವ ಪರಿಣಾಮಗಳು!

ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ತಿನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಅಂಜೂರಕ್ಕೆ ಒಣ ಹಣ್ಣಿನ ಆಕಾರ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಆದರೂ ಅತಿಯಾದರೆ ಅಮೃತವೂ ವಿಷದಂತೆ ಹೆಚ್ಚ ತಿನ್ನಬಾರದು. ಅದರಂತೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಅಂಜೂರವನ್ನು ಸಹ ಸೇವಿಸಬಾರದು. ಒಣ ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿರಿ.

#ಅಂಜೂರವನ್ನು ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಇದರ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಗ್ಯಾಸ್, ವಾಯು ಉಂಟಾಗಬಹುದು.ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ತುಂಬಾ ಬಿಸಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ, ರೆಟಿನಾದ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಋತುಚಕ್ರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ, ಇದು ಅವರಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ.

#ಕಿಡ್ನಿ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಕೋಶದ ಸಮಸ್ಯೆ:ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರು ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಆಕ್ಸಲೇಟ್ ಈ ಅಂಗಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಿಳಿ ರಕ್ತ ಕಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಗುಲ್ಮವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

#ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರಿಕೆ:ಕೆಲವು ಜನರು ಒಣ ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ರುಚಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಇದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆ ಭಾರವಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಮತ್ತು ವಾಯು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನೀವು ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿಂದ ನಂತರ ಒಂದು ಲೋಟ ತಣ್ಣೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು.

#ಅಂಜೂರವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಆಕ್ಸಲೇಟ್ ಅಂಜೂರದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಅದರ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group