ಆಹಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕೆಡದೇ ಇರಿಸಲು ಇವುಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ!

ಅಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ ಕೆಲವು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೀಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕೆಡದಂತೆ, ರುಚಿ ಬದಲಾಗದಂತೆ ಹಾಗೂ ತಾಜಾ ಆಗಿಯೇ ಇರುವಂತೆ ಕಾಪಾಡಬಹುದಂತೆ. ಯಾವ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ:

#ಆಹಾರವನ್ನು ತಾಜಾ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ: ನಿಮ್ಮ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಅನ್ನು 5 ಡಿಗ್ರಿ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಉಷ್ಟಾಂಶದೊಂದಿಗೆ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪಾರದರ್ಶಕ ಕಂಟೇನರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಿಕ್ಕಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಕೆಡದಂತೆ ಇಡಲು ಬಳಸಿ. ಹಳೆಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಅವು ಕೆಡುವ ಮೊದಲು ಬಳಸಿ. ಹೊಸ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್‌ನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ.ಹಾಲು, ಚೀಸ್ ಮತ್ತು ಮೊಸರನ್ನು ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಬಾಗಿಲಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ಇದು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ತಾಪಮಾನ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ತಂಪಾಗಿ ಮತ್ತು ತಾಜಾ ಇರುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕತ್ತರಿಸಿದ ಹಣ್ಣುಗಳು, ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಕೆಡಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಕಟ್​ ಮಾಡಿ ಇಡಬೇಡಿ. ಬೇಕಾದಾಗ ಮಾತ್ರ ಕಟ್​ ಮಾಡಿ ಬಳಸಿ. ಬ್ರೆಡ್ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡುವ ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಫ್ರೀಜ್ ಮಾಡಿ. ಅದು ಹಾಳಾಗುವ ಮೊದಲು ತಿಂದು ಮುಗಿಸಿ.

#ಅನಗತ್ಯ ಖರೀದಿ ಮೇಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ: ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಖರೀದಿಸಿ. ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಮಾತ್ರ ತಯಾರಿಸಿ ಅಥವಾ ನೀವು ತಂಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಒಂದು ಊಟಕ್ಕೆ ಸಾಕಾಗುವಷ್ಟು ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾತ್ರ ತಯಾರಿಸಿ.

#ಮಾಂಸಕ್ಕಾಗಿ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಪಾತ್ರೆಗಳು:ಮಾಂಸಾಹಾರ ಪ್ರಿಯರು ಮರುದಿನವೂ ತಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಮಾಂಸದ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಬಯಸುವವರು ಅದನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು. ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾಂಸವನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ತಾಜಾವಾಗಿಡಬೇಕಾದರೆ, ಅದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ನಲ್ಲಿಯೇ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು.

#ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ತಾಜಾವಾಗಿಡಲು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ. ನೀವು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು. ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟರೂ ಸಹ ಆದನ್ನು ಎಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಿ ಇಡುವುದರಿಂದ ತಾಜಾತನ ಕಾಪಾಡಬಹುದು.

#ಅಡುಗೆಗೆ ಉಳಿದ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ: ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ, ಪಾಲಕ ಮತ್ತು ಟೊಮೆಟೊಗಳಂತಹ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೂಪ್‌ಗಳು, ಮೇಲೋಗರಗಳು, ಶಾಖರೋಧ ಪಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಟಿರ್-ಫ್ರೈಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group