ಗಂಟಲು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಪವರ್ ಫುಲ್ ಮನೆಮದ್ದು!

ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು ತುಂಬಾ ಅಹಿತಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಅದು ಸರಿ ಹೋಗುವವರೆಗೂ ಅದನ್ನು ಸಹಿಸುವುದು ಸಹ ಕಷ್ಟವೇ ಹೌದು. ಇಂಥಾ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವವರಿಗಾಗಿಯೇ ಇಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಪವರ್‌ಫುಲ್‌ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ

#ಶುಂಠಿ: ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ, 2 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಬಿಡಿ. ಶುಂಠಿಯ ಬಣ್ಣವು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದಾಗ, ಒಣಗಿದ ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಸಣ್ಣ ತುಂಡುಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ ತಿನ್ನಿ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ಶೇಖರಿಸಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಪೌಡರ್ ಮಾಡುವುದಾದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಲವಂಗದ ಪುಡಿ ಹಾಕಿ. ನೀವು ದಿನವಿಡೀ ಆಗಾಗ ಆ ಪುಡಿಯನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ಗಂಟಲು ನೋವು, ಕೆಮ್ಮು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

#ಗಂಟಲು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಗೆ ತುಳಸಿ ನೀರು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆದು ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದರ ನೀರಿನಿಂದ ಗಾರ್ಗ್ಲ್ ಮಾಡಿ. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳ ಹಬೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದು ಗಂಟಲು ನೋವಿನಿಂದ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಹೊಂದಿವೆ..

#ಉಪ್ಪು ನೀರು: ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಸಹ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಅರ್ಧ ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ಉಗುರುಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕರಗಿಸಿ. ದ್ರಾವಣದೊಂದಿಗೆ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಉಗುಳುವುದು. ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ಇದನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

#ಒಂದು ಲೋಟ ಬಿಸಿನೀರಿಗೆ 1 ಟೀಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹಿಂಡಿ ಕಲಸಿ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿರುವ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ಗಂಟಲು ನೋವಿನಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ವೈರಾಣುಗಳ ಸೋಂಕಿನಿಂದಲೂ ಸಹ ಶ್ರೀಘ್ರವಾದ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

#ಚಳಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿ ಕಫ ಸಂಗ್ರಹವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ನೋವಿನಿಂದಾಗಿ ಗಂಟಲು ಉರಿಯುವಂತೆಯೂ ಆಗುತ್ತದೆ. ಎಳ್ಳು ಅಥವಾ ತೆಂಗಿನೆಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಿಸಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರೆ ಗಂಟಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಕಟ್ಟಿದ ನೋವಿನ ಸಮಯೇ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group