ಬೇಯಿಸಿದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಹೀಗೂ ಬಳಸಬಹುದೇ!

ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಿಂದ ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಖಾದ್ಯವಾದರೂ ಅದು ಅದ್ಭುತ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದರಲೇಬೇಕು, ಅಂಥಾ ಗುಣ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಅಡುಗೆಗೆ ಮಾತ್ರವೇ, ಖಂಡಿತ ಅಲ್ಲ ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದು ಸಹ. ಅಲ್ಲದೆ ಮನೆಯ ಅದೆಷ್ಟೋ ಸ್ವಚ್ಛತೆಯ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ನೆರವಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು.

#ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳಿಗೆ ಅದ್ಭುತ ಮನೆಮದ್ದು: ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ರಸವು ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದು.

ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೇಯಿಸಿದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಮ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ರಸದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ, ಅದು ನೋವು ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಸಹ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಬದಲಿಸಿ ಮತ್ತು ನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವವರೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ.

#ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ತರಕಾರಿ ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಕರೆಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಸೇವನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಿತಿಯನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡರೆ, ಇದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮದಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

#ನಿಮ್ಮ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕುದಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ನಿಮ್ಮ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಸಾಮಾನುಗಳು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಅವುಗಳಿಂದ ಕಲೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಬೇಯಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಳಸಿ.

#ನಿಮ್ಮ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕುದಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ನಿಮ್ಮ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಸಾಮಾನುಗಳು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಅವುಗಳಿಂದ ಕಲೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಬೇಯಿಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಳಸಿ.

#ಸಾಂಬಾರಿನಲ್ಲಿ ಖಾರಾ ಹಾಗೂ ಉಪ್ಪು ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸಾಂಬಾರು ತುಂಬಾ ಖಾರ ಅಥವಾ ಉಪ್ಪಾದಾಗ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಸಾರಿನಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉಪ್ಪನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಸೇರಿಸಿ. 10 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಅಲ್ಲದೆ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಸಾಂಬಾರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ರುಚಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.

#ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಬಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಸ್ಟೇನ್ ತೆಗೆಯುವ ಏಜೆಂಟ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬಟ್ಟೆಯ ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ತುರಿದು ನೀರು ತುಂಬಿದ ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ. ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದು ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ನೆನೆಸಿದ ನೀರನ್ನು ಬಟ್ಟೆಯ ಕಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಕಲೆಗಳು ಮರೆಯಾಗುವವರೆಗೆ ನೀರನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

#ಗ್ರೇವಿ ಹೆಚ್ಚು ನೀರಾದಾಗ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ಬೇಯಿಸಿದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ನುಣ್ಣಗೆ ಮ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಒಗ್ಗರಣೆಗೆ ಸೇರಿಸಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಇದು ಗ್ರೇವಿಯನ್ನು ದಪ್ಪವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group