ನೆತ್ತಿ ತುರಿಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇದ್ದರೆ ಈ ಮನೆಮದ್ದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ!

ತುರಿಕೆ ನೆತ್ತಿ ಅಥವಾ ನೆತ್ತಿಯ ಪ್ರುರಿಟಸ್ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಅನೇಕ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣಗಳು ತಲೆಹೊಟ್ಟು, ಸೆಬೊರ್ಹೆಕ್ ಡರ್ಮಟೈಟಿಸ್, ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಕೂದಲ ಬಣ್ಣಗಳು, ಕಠಿಣ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಯ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳದಿರುವುದು. ಇವುಗಳೆಲ್ಲಾ ಒಟ್ಟಾಗಿ ನೆತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಂದು ಮದ್ದುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ನೋಡಿ

#ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್: ಎಣ್ಣೆ, ನೀಲಗಿರಿ ಎಣ್ಣೆ, ಕ್ಯಾಮೊಮೈಲ್ ಎಣ್ಣೆ ತುರಿಕೆಗೆ ಉತ್ತಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮನೆಮದ್ದು. ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಈ ಎಣ್ಣೆಗಳ ಮಿಶ್ರಣವು ತಲೆಯಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.ತಲೆಯಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆಗಾಗಿ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ, ಮಾರ್ಗಸಾ ಎಣ್ಣೆ, ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಟಿ-ಟ್ರೀ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ. ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಬಾದಾಮಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಮಿಶ್ರಣವು ತಲೆಹೊಟ್ಟಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿದೆ.ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ 5-6 ಬಾರಿ ಕೂದಲನ್ನು ಬಾಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನೆತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆ ಸುಧಾರಿಸಲು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

#ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ 2-3 ಬಾರಿ ತೊಳೆಯುವುದು ಅವಶ್ಯಕ, ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು, ಇದು ತುರಿಕೆ ನೆತ್ತಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:

#ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಮೃದುವಾದ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ ಮೂಲಕ ಸ್ವಚ್ಛ ಗೊಳಿಸಿ. ತಲೆಹೊಟ್ಟು ಮತ್ತು ನೆತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಧೂಳು ಸಂಗ್ರಹವಾಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕೂದಲನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ವಾಗಿಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಇದಲ್ಲದೆ ಮೆತ್ತೆ ಕವರ್, ಬಾಚಣಿಗೆ, ಟವೆಲ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಬೇಕು. ಬಾಚಣಿಗೆ, ಹೇರ್ ಬ್ರಷ್ ಮುಂತಾದ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ನೀವು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಇದು ಸೋಂಕಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

#ಕೆಲವರಿಗೆ ಶಾಂಪೂ ಹಾಕಿದ ತಕ್ಷಣ ಕೂದಲಿನಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನೆತ್ತಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕೊಳೆ ಎಲ್ಲೋ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಹುಳಿ ಮೊಸರು ನೀರನ್ನು ತುಂಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ತೊಳೆದ ನಂತರ, ಕೂದಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಒಣಗಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳಿಂದ ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು 20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಸಾಮಾನ್ಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ.

#ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರವು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಸತು ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣಾಂಶಯುಕ್ತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನೆತ್ತಿಯ ತುರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಪಾಲಕ್, ಸಲಾಡ್ ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಈ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group