ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಬಿಸಾಡುವ ಮುನ್ನ ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿಯಿರಿ!

ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ರಸದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ನಿಂಬೆ ಹಿಸುಕಿದ ನಂತರ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ತೆಗೆಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಯೋಚಿಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಸಿಪ್ಪೆಗಳು ಸಹ ತುಂಬಾ ಆರೋಗ್ಯಕರ. ಈಗ ಆವುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ.

#ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯಲ್ಲಿ ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್​ಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಇದು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಂಬೆಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಫ್ರೈ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಅಥವಾ ಉಪ್ಪಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ತಿನ್ನುವುದು ಪ್ರಯೋಜನ ನೀಡುತ್ತದೆ.

#ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಕೀಟಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಟಿಕೊಂಡರೆ ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ.ಅಡುಗೆ ಮನೆಯ ಯಾವುದೇ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸನೆ ಬಂದರೆ ಅಲ್ಲಿ ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಹಾಕಿದರೆ ವಾಸನೆ ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಉಜ್ಜಬಹುದು ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ಹಾಕಬಹುದು, ಇದು ಮುಖವನ್ನು ಎಫ್ಫೋಲಿಯೇಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಫೇಸ್ ಮಾಸ್ಕ್ ತಯಾರಿಸಲು ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು.

#ಇದು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಸೋಂಕುನಿವಾರಕ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಂಗಾಂಶ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

#ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯಲ್ಲಿ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೃದಯಾಘಾತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಇಡುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆ ಉಪಯುಕ್ತ.

#ಹುಳುಕು ಹಲ್ಲುಮತ್ತು ವಸಡುಗಳ ಸೋಂಕಿಗೆ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣಿನ ಸಿಪ್ಪೆ ಒಂದು ಔಷಧ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಆಂಟಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಸಾಕಷ್ಟಿವೆ. ಸೋಂಕುಕಾರಕ ಕ್ರಿಮಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗದ ಹಾಗೆ ಇವು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಬಾಯಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ಇರುವ ಬಹುತೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಇದು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group