ಅತಿಯಾದ ಟೊಮೇಟೊ ಸೇವನೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ!

ಟೊಮೆಟೊವಿಲ್ಲದಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಅಪೂರ್ಣಗಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕಟುವಾಸನೆಯ ಕೆಂಪಗಿನ ಈ ಟೊಮೆಟೊ ಹಣ್ಣುಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ.

#ಕಿಡ್ನಿ ಸ್ಟೋನ್ ಸಮಸ್ಯೆ : ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂನಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಟೊಮೆಟೊಗಳು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಲ್ಲುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿರುವುದೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಸಹ ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಇಂದೇ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದರ ಸೇವನೆಯು ನಿಮಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು #ತಂದೊಡ್ಡಬಹುದು.

#ಕೀಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಊತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ:ಸೋಲನೈನ್ ಎಂಬ ಟೊಮ್ಯಾಟೊದ ಆಲ್ಕಲಾಯ್ಡ್ ಅಂಶವು ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿನ ನೋವು ಮತ್ತು ಊತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ 75 ಮಿಗ್ರಾಂ ಟೊಮೆಟೊ ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಟೊಮೆಟೊವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಕೀಲುಗಳ ಊತ ಮತ್ತು ನೋವು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಸೋಲೆನಿನ್ ಎಂಬ ಕ್ಷಾರ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಯುಕ್ತವು ಅಂಗಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೀಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಊತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

#ಅಲರ್ಜಿ ಸಮಸ್ಯೆ : ಟೊಮೆಟೊದಲ್ಲಿರುವ ಹಿಸ್ಟಮಿನ್ ಸಂಯುಕ್ತವು ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಟೊಮೆಟೊವನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಕೆಮ್ಮು, ಸೀನುವಿಕೆ, ಗಂಟಲು ಸುಡುವಿಕೆ, ಮುಖ ಮತ್ತು ನಾಲಿಗೆ ಊತ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಅಲರ್ಜಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ನೀವು ಟೊಮೆಟೊ ಸೇವನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

#ಎದೆಯುರಿ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು: ಟೊಮ್ಯಾಟೋಸ್ ಮ್ಯಾಲಿಕ್ ಮತ್ತು ಸಿಟ್ರಿಕ್ ಆಮ್ಲಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯು ಅತಿಯಾದ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ (ಇದು ಆಹಾರದ ಸ್ಥಗಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆಮ್ಲದ ಪ್ರಮಾಣವು ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ, ಅದು ಅನ್ನನಾಳದ ಮೇಲೆ ಹರಿಯುವಂತೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group