ಅತಿಯಾಗಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಸೇವನೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ!

ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಶುಂಠಿ ಚಹಾದ ಸೇವನೆಯು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಶುಂಠಿ ಚಹಾದ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ.

#ಬಲಹೀನತೆ, ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ:ಹೌದು, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಜನರಿಗೆ ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ತುಂಬಾ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಶುಂಠಿ ಚಹಾದ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯಿಂದಾಗಿ, ಜನರು ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಜನರು ಶುಂಠಿ (Ginger) ಚಹಾವನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಸೇವಿಸದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ.

#ಆಮ್ಲೀಯತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ:ಹೆಚ್ಚು ಶುಂಠಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದು ಆಮ್ಲೀಯತೆ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕ ಆಮ್ಲ ರೂಪುಗೊಳ್ಳಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಆಮ್ಲೀಯತೆ, ನಂತರ ಅನೇಕ ಇತರೆ ರೋಗಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ.

#ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ:ಶುಂಠಿ ಚಹಾವನ್ನು (Ginger Tea) ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಶುಂಠಿ ಆಹಾರವನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆ ಹಸಿಯುತ್ತದೆ. ಆಹಾರವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಚಡಪಡಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

#ನಿದ್ರೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲರಾತ್ರಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟು ಮಾಡಬಹುದು. ನಂತರ ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರಿ. ಟೀಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಶುಂಠಿ ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿದರೆ ಅದು ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಸುಡುವ ಸಂವೇದನೆ, ಎದೆಯುರಿ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group