ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದೇ? ತಿಳಿಯಿರಿ

ಕೆಲವು ಮಂದಿ ಅರ್ಧ ಬೇಯಿಸಿದ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಡುವರು. ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಳಿ ಭಾಗವವನ್ನು ಕ್ರೀಮ್ ಕೇಕ್ ಮತ್ತು ಮಯೋನಿಸ್ ಗೆ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕೆಲವೊಂದು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಆಹಾರ ವಿಷವಾಗಲು ಯಾವ ರೀತಿ ಕಾರಣವಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ಇದರಿಂದ ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇವನೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತ್ಯಜಿಸಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬರಬಹುದು. ಇದನ್ನು ನೀವು ಓದುತ್ತಾ ಸಾಗಿ.

#ಚರ್ಮವು ಕೆಂಪು, ತುರಿಕೆ, ಊತ, ಅತಿಸಾರ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಕಣ್ಣುಗಳಂತಹ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬಹುದು. ಬಿಳಿ ದ್ರವವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಕೆಲವು ಜನರಲ್ಲಿ ಬಯೋಟಿನ್ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು . ಬಯೋಟಿನ್ ಕೊರತೆಯನ್ನು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ7, ವಿಟಮಿನ್ ಎಚ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ

#ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇವನೆಯು ಬಯೋಟಿನ್ ಕೊರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದಾಗಿದೆ. ಬಯೊಟಿನ್(ನೀರು ಹೀರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ) ಮತ್ತು ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಳಿ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅವಿಡಿನ್ ಇದೆ. ಬಯೋಟಿನ್ ನ್ನು ಅವಿಡಿನ್ ಬಂಧಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಯೋಟಿನ್ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳದಂತೆ ತಡೆಯುವುದು. ಮೊಟ್ಟೆ ಬೇಯಿಸಿ ತಿನ್ನುವುದು ಇದು ಅವಿಡಿನ್ ನ ಬಂಧಿಸುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡುವುದು. ಅದಾಗ್ಯೂ, ಅತಿಯಾಗಿ ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ ಮಾತ್ರ ಆಗ ಕೊರತೆ ಕಂಡುಬರುವುದು.

#ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಳಿಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಅಲ್ಬುಮಿನ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹವು ಬಯೋಟಿನ್ ಅನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದು ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group