ಕೂದಲು ಒರಟಾಗಿ ಇರುವ ಸಮಸ್ಯೆಯೇ ಇಲ್ಲಿವೆ ಸುಲಭ ಪರಿಹಾರ!

ದಟ್ಟವಾದ ಕೂದಲಿದ್ದರೂ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಒರಟಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಒರಟಾದ ಕೂದಲನ್ನು ಮೃದುವಾಗಿ ಹಾಗೂ ನಯವಾಗಿ ರೇಷ್ಮೆಯಂತೆ ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಈ ಸರಳ ಉಪಾಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

#ಮೊಟ್ಟೆಯು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಅದರ ಹೇರ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಮಾಡಲು, 2 ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಸುಮಾರು 30 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಸೌಮ್ಯವಾದ ಶಾಂಪೂ ಬಳಸಿ ಕೂದಲನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.

#ಒದ್ದೆಯಿದ್ದಾಗ ಬಾಚಿ, ಒಣಗಿದ್ದಾಗ ಬ್ರಶ್ ಮಾಡಿ: ಕೂದಲ ಸಿಕ್ಕನ್ನು ಬಿಡಿಸುವ ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗ ಯಾವುದು? ಒದ್ದೆಯಿದ್ದಾಗ ಬಾಚಣಿಕೆಯಿಂದ ಬಾಚಿ. ಕೂದಲು ಒಣಗಿದ್ದಾಗ ಬ್ರಶ್‍ನಿಂದ ಬಾಚಿರಿ. ಬಾಚುವಾಗ ಬುಡದಿಂದ ತುದಿಗೆ ಬಾಚಬೇಡಿ. ಬದಲಿಗೆ ಮೊದಲು ತುದಿಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವ ಸಿಕ್ಕನ್ನು ಬಿಡಿ, ಆ ಬಳಿಕ ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಬುಡವನ್ನು ಬಾಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇಲ್ಲವಾದಲ್ಲಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ.

#ಮೊಸರಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ನೀವು ಒರಟಾದ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಮೊಸರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದಕ್ಕೆ ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಕೂದಲಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ. 30 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ

#ಅಲೋವೆರಾ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ನಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಆರ್ಧ್ರಕ ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಲೋವೆರಾ ಜೆಲ್ ಅನ್ನು ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ನೆತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ. 15 ರಿಂದ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಮೃದು ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group