ಹಲ್ಲು ನೋವು ಕಮ್ಮಿ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಮನೆ ಮದ್ದುಗಳು!

ದಂತ ನೋವು ಬಂದರೆ ನಮಗೆ ನೆನಪು ಆಗುವುದು ದಂತವೈದ್ಯರು. ಆದರೆ ಹಲ್ಲು ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ತಕ್ಷಣವೇ ವೈದ್ಯರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಕೆಲವೊಂದು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ನೋಡಬಹುದು. ಇದರಲ್ಲಿ ನೋವು ಕಡಿಮೆ ಆಗುವುದು, ಒಂದು ವೇಳೆ ನೋವು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬರದೇ ಇದ್ದರೆ ಆಗ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿಸಬೇಕು. ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಕೆಲವೊಂದು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಹಲ್ಲು ನೋವಿಗೆ ಹೇಗೆ ಬಳಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಈ ಲೇಖನದ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿಕೊಡಲಿದ್ದೇವೆ.

#ಉಪ್ಪು ನೀರು ಮುಕ್ಕಳಿಸುವುದು:ಉಪ್ಪು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಊತದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ಉಪ್ಪು ನೀರನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ದೇಹದ ಮೇಲಿನ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಊತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.ಬಾಯಿಯೊಳಗೆ ಯಾವುದೇ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಒಸಡುಗಳಲ್ಲಿ ಊತವಿದ್ದರೆ ನಂತರ ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಬಹುದು.

#ಹಲ್ಲು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಕೂಡ ಒಂದು ಉಪಯುಕ್ತ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಿ ಅದನ್ನು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಹಲ್ಲು ಅಥವಾ ವಸಡಿನ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಕುಡಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಚ್ಚಬಹುದು.

#ಲವಂಗ ಎಣ್ಣೆ:ಲವಂಗ ಎಣ್ಣೆಯು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ನೀವು ಇದನ್ನು ಊದಿಕೊಂಡ ಒಸಡುಗಳಿಗೆ ಬಳಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಯು ತುಂಬಾ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ.1 ಅಥವಾ 2 ಹನಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಬೇಡಿ, ಒಸಡುಗಳ ಮೇಲೆ ಈ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಸರಿಯಾದ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬೆರಳುಗಳ ಮೇಲೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಒಸಡುಗಳನ್ನು ಹಗುರವಾದ ಕೈಗಳಿಂದ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಬಿಡಿ, ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಗೆ ನೀವು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನ ಅಥವಾ ಕರಿಮೆಣಸಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group