ಒಣ ಕೂದಲಿಗೆ ಕೆಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳು!

ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉದ್ದವಾದ, ಸೊಂಪಾದ ಕೂದಲು ಬೇಕೆಂಬ ಆಸೆ ಹೊಂದಿರುತ್ತರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ನಾನಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅವುಗಳಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳಿಗಿಂತ ಅನಾಹುತವೇ ಹೆಚ್ಚು. ನಾನಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬಳಕೆ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ, ಹೇರ್ ಕಲರಿಂಗ್ , ಕಠಿಣ ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಒಣ ಕೂದಲಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಸರಿಯಾದ ಪರಿಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಳಪುಳ್ಳ ಕೂದಲನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಡ್ಯಾಮೇಜ್ ಕೂದಲು ಅಂದ್ರೆ ಅದನ್ನು ಕಂಡಿಷನರ್ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಈ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಮುಖ್ಯವಾದದ್ದು ಕೂದಲನ್ನು ಆರ್ಧ್ರಕಗೊಳಿಸುವುದು, ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಬಹುದು.

#ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವುದು:ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಒಣಗಿ ನಿರ್ಜೀವವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ತೇವಾಂಶದ ಕೊರತೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನೆತ್ತಿಯಿಂದ ತುದಿಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿ. ಇದು ಕೂದಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಣೆ ಪಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತೇವಾಂಶವು ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಗೆ 4 ರಿಂದ 5 ಬಾದಾಮಿ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಹಗುರವಾದ ಕೈಗಳಿಂದ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ನೆತ್ತಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಬಿಡಿ.

#ತೆಂಗಿನ ಹಾಲು ಕಂಡಿಷನರ್:ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಕೊಬ್ಬುಗಳು, ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾದ ತೆಂಗಿನ ಹಾಲು ಕೂದಲನ್ನು ಪೋಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಲವಾದ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು: ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ, 4 ಚಮಚ ತೆಂಗಿನ ಹಾಲು, ಎರಡು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ, 1 ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ ಮತ್ತು ಒಂದು ಚಮಚ ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಸೇರಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆರೆಸಿ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ನೆತ್ತಿ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನಂತರ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಅದನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಅದನ್ನು ತಂಪಾದ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ

#ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಕಂಡಿಷನರ್:ಇದರಲ್ಲಿ ಅಸಿಟಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು ಕ್ಷಾರೀಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಪಿಹೆಚ್ ಅನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೂದಲಿನ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸುವಾಸನೆ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು: ಎರಡು ಚಮಚ ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಮತ್ತು ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದನ್ನು ಎರಡು ಕಪ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆರೆಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತೊಳೆದ ಕೂದಲಿಗೆ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಸುರಿಯಿರಿ. ಅದನ್ನು ಮುಂದೆ ತೊಳೆಯಬೇಡಿ.

  • ಗಮನಿಸಿ: ನೀವು ಒಣ ಮತ್ತು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಈ ಯಾವುದೇ ಕಂಡಿಷನರ್ಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದು. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗಾಗಿ ನೀವು ವಾರಕ್ಕೆ 2-3 ಬಾರಿ ಇದನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.
Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group