ಬಟರ್ ಫ್ರೂಟ್​ನಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಪಯೋಗಗಳು!

ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನ ಶೈಲಿ ಹಾಗೂ ಆಹಾರ ಕ್ರಮದ ಜತೆಗೆ ಅತಿಯಾದ ಒತ್ತಡ ಸಹಿತ ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಕಾಣಿಸುವುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಕೆಲವೊಂದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಇದ್ದರೂ ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನು ಕೆಲವರಿಗೆ ಇಂತಹ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಬೇರೆ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಕೂಡ ಆಗಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ನೈಸರ್ಗಿಕದತ್ತವಾಗಿ ಫಲವತ್ತತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಹಣ್ಣು ತಿಂದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು.

#ಆವಕಾಡೊಗಳು ಉತ್ತಮ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸೂಪರ್ ಹಣ್ಣು ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕರಗುವ ಮತ್ತು ಕರಗದ ನಾರುಗಳಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕರುಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ನಾರುಗಳು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದ್ದು ಕರುಳಿನ ಮೂಲಕ ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಲ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕರುಳಿನ ಚಲನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

#ಬಟರ್ ಫ್ರೂಟ್​ನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಬಿ ಮತ್ತು ಇ ಅಂಶಗಳು ಧಾರಾಳವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಫೈಬರ್​ ಮತ್ತು ಖನಿಜಾಂಶಗಳು ಇದರಲ್ಲಿದೆ. ಅವಕಾಡೊದಲ್ಲಿ ಮೊನೊಅನ್ಸಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬಿನಾಂಶವಿದ್ದರೂ ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಲ್ಲ.

#ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಸಿಕ್ನೆಸ್ ತಡೆಯುವುದು:ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಕಂಡುಬರುವುದು. ಇದು ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುವುದು. ಅವಕಾಡೊದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಅಂಶವು ಇದನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು.

#ಚರ್ಮದ ಕಾಂತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ:ಬೆಣ್ಣೆ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಲುಟೀನ್ ಮತ್ತು ಜಿಯಾಕ್ಸಾಂಥಿನ್ ಕಿಣ್ವಗಳಿವೆ, ಇದು ಯುವಿ ಕಿರಣಗಳು ಮತ್ತು ವಿಕಿರಣದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಚರ್ಮದ ವಯಸ್ಸನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಆವಕಾಡೊವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಉತ್ತಮ ರೇಖೆಗಳು ಮತ್ತು ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಕಾಂತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group