ಯೂರಿಕ್‌ ಆಸಿಡ್‌ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಲು ಕೆಲವೊಂದು ಸಲಹೆ!

ಏನಿದು ಯೂರಿಕ್‌ ಆಮ್ಲ, ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ರೂಪುಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ?, ಇದರಿಂದ ಯಾವೆಲ್ಲಾ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಾಗುತ್ತದೆ?, ನಿಮ್ಮ ಯೂರಿಕ್ ಆಸಿಡ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನೀವು ಸೇವಿಸಬೇಕಾದ ಒಣ ಹಣ್ಣುಗಳು ಯಾವುವು ಮುಂದೆ ನೋಡೋಣ.

#ಗೋಡಂಬಿ:ಗೋಡಂಬಿ ಬೀಜಗಳು ಪ್ಯೂರಿನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಪೌಷ್ಟಿಕವಾಗಿದೆ. ಗೋಡಂಬಿ LDL ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್, HDL ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅವು ಪ್ರಮುಖ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ದೇಹದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಧಿವಾತದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೌಷ್ಟಿಕವಾಗಿದೆ.

#ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಯೂರಿಕ್ ಆಮ್ಲದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ ಎನ್ನುವುದು ತಿಳಿದು ಬಂದರೆ ಆದಷ್ಟು ಪ್ಯೂರಿನ್ ಭರಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ. ಆರ್ಗನ್ ಮಾಂಸ, ಮೀನು, ಚಿಪ್ಪು ಮೀನು, ಮಟನ್, ಹೂಕೋಸು, ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿ, ಅಣಬೆ, ಹೂ ಕೋಸುಗಳಂತಹ ಆಹಾರವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಬೇಕು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯೂರಿನ್ ಪ್ರಮಾಣ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಮಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಅಥವಾ ತ್ಯಜಿಸುವುದು ಉತ್ತಮವಾದ ವಿಧಾನ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

#ವಾಲ್ನಟ್‌: ವಾಲ್ನಟ್‌ ಒಮೆಗಾ -3 ಅನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಧಿವಾತಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಅವು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಯೂರಿಕ್ ಆಸಿಡ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ವಾಲ್ನಟ್‌ಸ್ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

#ಕಪ್ಪು ಚೆರ್ರಿ ಹಣ್ಣು ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಯೂರಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಧಿವಾತ ಅಥವಾ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಕಪ್ಪು ಚೆರ್ರಿ ಹಣ್ಣು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಯೂರಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group