ಕಟ್ಟಿದ ಮೂಗಿಗೆ ಸುಲಭ ಪರಿಹಾರ!

ಮೂಗು ಕಟ್ಟಿದ ಅನುಭವವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡುವುದೇ ಕಷ್ಟವಾಗುವ ಸನ್ನಿವೇಶ ಮಾತ್ರ ಯಾವ ಶತ್ರುಗೂ ಬರಬಾರದು ಅಂದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀವಿ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಶೀತ ಅನ್ನೋ ಕಾಯಿಲೆಯೇ ಹಾಗೆ. ಉಸಿರಾಟಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆ ನೀಡಿ ನಮ್ಮನ್ನ ಹೈರಾಣು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲರ್ಜಿ, ವಾತಾವರಣದ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ತಂಪು ನಿಮ್ಮ ಸೈನಸ್ ನ್ನು ಮುಚ್ಚುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಗ ಕೇವಲ ಔಷಧ ಅಥವಾ ಮನೆಮದ್ದನ್ನು ಬಳಸಿ ಪರಿಹಾರ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಯಾವುದೆ ಬಾಹ್ಯ ಔಷಧ, ಮನೆಮದ್ದು ಬಳಸದೆಯೂ ಶೀತವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು.

#ಬಿಸಿ ನೀರಿನ ಸ್ನಾನವನ್ನು ಮಾಡಿ:ನಿಮಗೆ ಕಟ್ಟಿದ ಮೂಗು ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ನೀರಿನ ಸ್ನಾನದ ನಂತರ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಉಸಿರಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದ್ದೀರಾ? ಸ್ನಾನದ ಬಿಸಿ ಉಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೂಗಿನಲ್ಲಿನ ಲೋಳೆಯನ್ನು ತೆಳುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಕಾಯಬೇಡಿ ! ಕನಿಷ್ಠ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟದ ವಾಪಸಾತಿಗೆ ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬಿಸಿ ನೀರಿನ ಸ್ನಾನಕ್ಕೆ ಮೊರೆ ಹೋಗಿ .

#ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ : ಮೂಗು ಮುಚ್ಚಿದ ಕಾರಣ, ನಾವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿವಾರಿಸಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಬಿಸಿನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಪರಿಣಾಮ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೇಗ ಆಗಬೇಕೆಂದರೆ ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಶುಂಠಿಯ ರಸವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ. ಇದು ಕಟ್ಟಿದ ಮೂಗನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಕೆಮ್ಮು ಸಹ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

#ಸ್ವಲ್ಪ ಟೊಮೆಟೊ ರಸವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿನಿಮ್ಮ ಮೂಗಿನ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೈನಸ್ ಗಳನ್ನೂ ತೆರೆಯಲು ಟೊಮ್ಯಾಟೋ ಗಳಿಗೆ ಅದ್ಭುತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ.ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಗಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಾಗಿ , ಒಂದು ಚಮಚ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಒಂದು ಚೊಂಬು ಟೊಮೆಟೊ ರಸದದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಒಂದು ಟೀ ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಮೂಗಿನ ದಟ್ಟಣೆಯಿಂದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

#ನೇಸಲ್ ಸ್ಪ್ರೇ ಬಳಸಿ : ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ನೇಸಲ್ ಸ್ಪ್ರೇಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬರಲಾರಂಭಿಸಿವೆ, ಅದು ಬ್ಲಾಕ್ ಆಗಿರುವ ಮೂಗನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಇದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

#ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿದ್ದರೆ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿ ಅಥವಾ ಗ್ರೀನ್ ಟೀಯನ್ನು (green tea) ಸಹ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಮೂಗು ತೆರೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಗು ಮತ್ತು ಗಂಟಲಿನ ಪೊರೆಯ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶುಂಠಿ, ಕರಿಮೆಣಸು ಬೆರೆಸಿ ಕಷಾಯ ಮಾಡಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದು ಸಹ ಉತ್ತಮ ವಿಧಾನ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group