ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಿಗಲಿದೆ 3 ವರ್ಷಗಳ ವರೆಗೆ ಪ್ರತೀ ವರ್ಷ 20 ಸಾವಿರ ಕೇಂದ್ರ ವಲಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ

ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 2022 ರ ಕೇಂದ್ರೀಯ ವಲಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನಗಳ (CSS) ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಇಲಾಖೆ ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯ ಅನ್ವಯವು 12 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆಹ್ವಾನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ, ಪದವಿ ಮತ್ತು ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಹಂತದ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

CSS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ 2022 ಅರ್ಹತೆ:

ಒಬ್ಬ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಯು ನಿಯಮಿತ ಪದವಿ ಅಥವಾ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಕೋರ್ಸ್ ಅಥವಾ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಕಾಲೇಜು/ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಥವಾ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಂತಹ ವೃತ್ತಿಪರ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು.ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು 12 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ಟ್ರೀಮ್‌ನಲ್ಲಿ 80% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗಳಿಸಬೇಕು

ಎಲ್ಲಾ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಅರ್ಜಿದಾರರ ಕುಟುಂಬದ ಆದಾಯವು ವಾರ್ಷಿಕ 6 ಲಕ್ಷಗಳನ್ನು ಮೀರಬಾರದು .

ಇತರೆ ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತಿಲ್ಲ.

CSS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ 2022 ಬಹುಮಾನಗಳು:

ಪದವಿ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು 3 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಾರ್ಷಿಕ INR 10,000/- ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ

ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿರುವವರು 2 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಾರ್ಷಿಕ INR 20,000/- ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ .

ಸಮಗ್ರ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳು/ 5-ವರ್ಷಗಳ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, 4ನೇ ಮತ್ತು 5ನೇ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕ INR 20,000/- ಮೊತ್ತವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ

CSS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ 2022 ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಗೆ ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು:

ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗೆ https://scholarships.gov.in/fresh ಭೇಟಿ ನೀಡಿ. ಈಗ, ಸ್ಕಾಲರ್‌ಶಿಪ್ ಹೆಸರು, ಸ್ಕೀಮ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಾಸಸ್ಥಳದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಹೆಸರು, ಲಿಂಗ, ವರ್ಗ, DOB, ಇಮೇಲ್ ಐಡಿ, ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ವಸತಿ ವಿಳಾಸ ಇತ್ಯಾದಿ ವಿವರಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿ.ಅಲ್ಲದೆ, OTP ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.ಉಳಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿ.ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ಭವಿಷ್ಯದ ಉಲ್ಲೇಖಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆದಾರ ಐಡಿ/ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಐಡಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

CSS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ 2022 ಪ್ರಮುಖ ದಾಖಲೆಗಳ ಪಟ್ಟಿ:

ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪಾಸ್‌ಬುಕ್. ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್, ಆಧಾರ್‌ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ನೀವು ದಾಖಲಾತಿ ಐಡಿ, ವೋಟರ್ ಐಡಿ, ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್, ಪ್ಯಾನ್, ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಲಗತ್ತಿಸಬಹುದು. ಆದಾಯ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ. ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ವರ್ಗ/ ಜಾತಿ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ.ಮಧ್ಯಂತರ ಅಥವಾ 12 ನೇ ತರಗತಿಯ ಅಂಕ ಪಟ್ಟಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group