ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣ ಆಗಬಹುದು!

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೂಪರ್ ಔಷಧಿ. ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸಬೇಕು. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಉಷ್ಣ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಶೀತ ಸಂಬಂಧಿತ ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಚಿಗುರುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ತಿಂದರೆ ಬಾಯಿಯಿಂದ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ದುರ್ವಾಸನೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇದನ್ನು ಸೀಮಿತ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನಬೇಕು.

#ಬಿಪಿ ಇರುವವರು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಬಳಸಬಾರದು. ಏಕೆಂದರೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯಿಂದ ಬಿಪಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಮತ್ತು ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನೀವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು. ನಿಗದಿತ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಮೀರಿದರೆ ಎದೆಯುರಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಆಮ್ಲೀಯ ಸಂಯುಕ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹೆಚ್ಚು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಉರಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು.

#ಕೆಟ್ಟ ಉಸಿರು:ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಬಾಯಿಯ ದುರ್ವಾಸನೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಹಾಲಿಟೋಸಿಸ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ತಿನ್ನುವಾಗ.

#ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೋವು, ಸರಿಯಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗದೇ ಇರುವುದು, ಎದೆ ಉರಿ, ಸುಸ್ತು ಹಾಗೂ ಪದೇಪದೇ ಮಲವಿಸರ್ಜನೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎನಿಸಬಹುದು.

#ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೈಟಿಸ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಎದೆ ಉರಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ವಾಂತಿಯಾಗಬಹುದು.

#ಕೆಲವೊಂದು ಹೃದ್ರೋಗಗಳಿರುವ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಶವನ್ನು ಕರಗಿಸಲು ಕೆಲವೊಂದು ಔಷಧಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿಂದರೆ ನೀವು ಇಂತಹ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸದೆ ಇದ್ದರೂ ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತವನ್ನು ತೆಳು ಮಾಡುವುದು ಇದರಿಂದ ಆಗಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group