ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾಗುವ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯ ಕೆಲವು ವಿಧಗಳು!

1.ಕುಫ್ರಿ ಸಿಂಧೂರಿ- ಬಿಹಾರ, ಗುಜರಾತ್, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಪಂಜಾಬ್, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಕರ್ನಾಟಕ ಮತ್ತು ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ತಳಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪಾದಕರು. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಬೆಳೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೊಳ್ಳಲು 110-120 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಹಂತದವರೆಗೆ, ಈ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ತಾಪಮಾನ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲದು. ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಬಣ್ಣದ ಕಣ್ಣುಗಳು. ಆರಂಭಿಕ ರೋಗ ನಿರೋಧಕತೆಯು ಮಧ್ಯಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಎಲೆ ರೋಲ್ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲದು. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯು ಎಕರೆಗೆ ಸರಾಸರಿ 40 ಟನ್ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

2.ಕುಫ್ರಿ ಚಂದ್ರಮುಖಿ- ಬಿಹಾರ, ಗುಜರಾತ್, ಹರಿಯಾಣ, ಪಂಜಾಬ್, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಒರಿಸ್ಸಾ, ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಉತ್ಪಾದಕರು. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಬೆಳೆ ಬೆಳೆಯಲು 80-90 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ದೊಡ್ಡ, ದುಂಡಗಿನ, ಬಿಳಿ, ಸ್ವಲ್ಪ ಚಪ್ಪಟೆಯಾದ ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಮಂದವಾಗಿರುವ ಬಿಳಿ ಮಾಂಸ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯು ಸರಾಸರಿ 25 ಟನ್ ಇಳುವರಿ ಹೊಂದಿದೆ.

3. ಕುಫ್ರಿ ಜ್ಯೋತಿ- ಬಿಹಾರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಗುಜರಾತ್, ಹರಿಯಾಣ, ಪಂಜಾಬ್, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಕರ್ನಾಟಕ, ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮುಖ್ಯ ಉತ್ಪಾದಕರು. ಕಣ್ಣುಗಳು ಚಿಕ್ಕದಾಗುವಾಗ ಮತ್ತು ವೇಗದ ತೂಕ, ಮತ್ತು ಮಾಂಸವು ಬಿಳಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯು ಸರಾಸರಿ 20 ಟನ್ ಇಳುವರಿ ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ಮತ್ತು ತಡವಾದ ರೋಗ ನಿರೋಧಕತೆಯು ಮಧ್ಯಮವಾಗಿದೆ.

4.ಕುಫ್ರಿಬಹಾರ್- ಹರಿಯಾಣ , ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯುವ ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯಮ ಆಳವಾದ ಕಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ದುಂಡಗಿನ-ಅಂಡಾಕಾರದ ಆಕಾರ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಬೆಳೆ 100-110 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪಕ್ವವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯ ಸರಾಸರಿ ಇಳುವರಿ ಹೆಕ್ಟೇರಿಗೆ ಸುಮಾರು 45 ಟನ್‌ಗಳು.

5.ಕುಫ್ರಿ ಜವಾಹರ್- ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಹರಿಯಾಣ , ಪಂಜಾಬ್, ಗುಜರಾತ್, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಮತ್ತು ದುಂಡಗಿನ-ಅಂಡಾಕಾರದ ಆಕಾರ ಮತ್ತು ಫ್ಲೀಟ್ ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತಿಳಿ ಹಳದಿ ಮಾಂಸದೊಂದಿಗೆ ಕೆನೆ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣ. ಈ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಬೆಳೆ 80-90 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪಕ್ವವಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ ಇಳುವರಿ ಹೆಕ್ಟೇರಿಗೆ ಸುಮಾರು 40 ಟನ್. ಈ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ತಡವಾದ ರೋಗಕ್ಕೆ ಮಧ್ಯಮ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group