ಒಣ ಕೆಮ್ಮು ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಈ ಮನೆಮದ್ದನ್ನು ಮಾಡಿ!

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರಾತ್ರಿ ವೇಳೆ ಒಣ ಕೆಮ್ಮು ತುಂಬಾ ಕಾಡುತ್ತದೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಿರಪ್ ಕುಡಿದರೂ ಕೆಮ್ಮು ಮಾಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಅಂತಹ ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ ಬನ್ನಿ!

#ಈರುಳ್ಳಿ ರಸ: 2-3 ಈರುಳ್ಳಿ ಜಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಇದರ ರಸ ತೆಗೆಯಿರಿ. ಇದನ್ನು ಲಿಂಬೆರಸ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಲೋಟ ನೀರಿನ ಜತೆಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಎರಡು ಸಲ ನೀವು ಇದನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಎದೆ ಕಟ್ಟಿರುವುದನ್ನು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಕಫ ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಲು ಇದು ತುಂಬಾ ನೆರವಾಗಲಿದೆ

#ಜೇನುತುಪ್ಪ:ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಒಣ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಗಂಟಲಿನ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಗಂಟಲನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಒಣಕೆಮ್ಮಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

#ಶುಂಠಿ:ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಶುಂಠಿಯಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಒಣ ಕೆಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಶುಂಠಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ತುಂಡು ಶುಂಠಿಗೆ ಚಿಟಿಕೆ ಉಪ್ಪನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಅಥವಾ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಿ, ಅದರಿಂದ ಬರುವ ರಸವನ್ನು ಮಾತ್ರ ನುಂಗಿ. ಹೀಗೇ 5-7 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಇಟ್ಟು ನಂತರ ಹೊರಗೆ ಬಿಸಾಡಿ. ಬಾಯಿಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.

#ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ:ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಾಣುವ ಮತ್ತೊಂದು ಘಟಕಾಂಶವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಸುವಾಸನೆಯ ಮೂಲಿಕೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಇದು ಹೃದ್ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಕ್ಷಣೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಆದರೆ ಒಣ ಕೆಮ್ಮಿನಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಪಂಚಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರ ಇಮೋನೊಮೊಡ್ಯುಲರಿ, ಉರಿಯೂತದ, ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಇದನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು ಒಣ ಕೆಮ್ಮು ಪರಿಹಾರ.

#ಉಪ್ಪು ನೀರು:ಉಪ್ಪು ನೀರನ್ನು ಮುಕ್ಕಳಿಸುವುದರಿಂದ ಒಣ ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಉಪ್ಪು ನೀರು ಬಾಯಿ ಮತ್ತು ಗಂಟಲಿನ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಲೋಟ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿಗೆ 1 ಟೀ ಚಮಚ ಉಪ್ಪು ಸೇರಿಸಿ ಮಿಕ್ಸ್‌ ಮಾಡಿ. ಈ ನೀರಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯನ್ನು ಆಗ್ಗಾಗ್ಗೆ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group