ಚರ್ಮದ ಅಲರ್ಜಿ ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಸರಳ ಮನೆಮದ್ದು!

ಇಂದು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಪರಿಚಿತರಾಗಿರುವಾಗ ಚರ್ಮದ ಅಲರ್ಜಿ ಪರಿಹಾರಗಳು ಅಲೋವೆರಾ ಜೆಲ್, ಅರಿಶಿನ ಪೇಸ್ಟ್ ಬಳಸಿ, ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು, ಅಥವಾ ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾ, ಇತರ ಕಡಿಮೆ-ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಇವೆ ಚರ್ಮದ ಅಲರ್ಜಿಗೆ ಮನೆಮದ್ದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬಹುದು. ಈ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಬಳಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಆದರೆ ಇಂದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮರೆತುಹೋಗಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಅಲರ್ಜಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಇಲ್ಲಿವೆ ಕೆಲವು ಮನೆ ಮದ್ದು!

#ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯು ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ನೋವು ನಿವಾರಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ, ಇದು ಅಲರ್ಜಿಯ ಉರಿಯೂತ, ಕೆಂಪು, ಊತ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯಮ-ಸರಪಳಿಯ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಅಂಶದಿಂದಾಗಿ, ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಮತ್ತು ಹಿತವಾದ ಚರ್ಮದ ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸೂರ್ಯನ ಹಾನಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

#ಕಹಿ ಬೇವಿನ ಎಲೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾನೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಚರ್ಮದ ಅಲರ್ಜಿ ಹಾಗೂ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಗಳಿಗೆ ಈ ಕಹಿಬೇವಿನ ಎಲೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದರಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಸಪ್ಟಿಕ್ ಗುಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಫಂಗಸ್ಗಳನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳನ್ನು ನಾಶ ಮಾಡಲು ಬೇವಿನ ಸೊಪ್ಪು ತುಂಬಾ ಸಹಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಕಜ್ಜಿಯ ಮೂಲಕ ಬರುವಂತಹ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಹಾಗೂ ಕಡಿತವನ್ನು ಸಹ ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನೂ ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಹಿಡಿಯಷ್ಟು ಬೇವಿನ ಎಲೆಯನ್ನು ತಂದು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ತೊಳೆದು ಮಿಕ್ಸಿ ಜಾರಿಗೆ ಹಾಕಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಾತ್ರ ನೀರು ಸೇರಿಸಿ ಸಾಧ್ಯ ಆದಷ್ಟು ನುಣ್ಣಗೆ ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಬೌಲ್ನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ನಂತರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವಂತಹ ಎಲೋವೇರದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ತುಂಡನ್ನು ಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಎಲೋವೆರಾ ದಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಫಂಗಲ್ , ಆಂಟಿಸೆಪ್ಟಿಕ್ , ಆಂಟಿ-ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಇರುತ್ತದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಇದು ನಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಲು ತುಂಬಾ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆ ಕಜ್ಜಿ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಗಳಿಂದ ಆಗುವ ಕಡಿತ ಉರಿಯನ್ನು ಸಹ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಬೀಟ್ ರೂಟ್, ಸೌತೆಕಾಯಿ ಈ ಮೂರನ್ನು ಮಿಶ್ರ ಮಾಡಿ ಜ್ಯೂಸ್ ತಯಾರಿಸಿ ಕುಡಿದರೆ ಅಲರ್ಜಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು.

#ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾ:ಚರ್ಮದ ಅಲರ್ಜಿ ತೊಡೆದು ಹಾಕಲು ನೀವು ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾ ಬಳಸಬಹುದು. ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾವು ಅಡುಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಅನೇಕ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆ ತೆಗೆದು ಹಾಕುತ್ತದೆ.

#ಅರಿಶಿನಕ್ಕೆ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಗುಣ ಹಾಗೂ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಗುಣ ಇರುವುದರಿಂದ ಹಲವು ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಲೋಟ ಹಾಲಿಗೆ ಅರಿಶಿನ, ಮೆಣಸು ಹಾಕಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುದಿಸಿ ನಂತರ ಅದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಹಾಕಿ ಹಾಲು ತಣ್ಣಗಾದ ನಂತರ ಕುಡಿಯಿರಿ. ಇದನ್ನು ನಿತ್ಯ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಅಲರ್ಜಿ ಬರದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅರಿಶಿನದಲ್ಲಿರುವ ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿರುವುದನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಇಳಿಸುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೇ, ಅರಿಶಿನವು ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ಸೋಂಕಿಗೆ ತಿರುಗದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group