ಜಿರಳೆ ಕಾಟದಿಂದ ಪಾರಾಗಲು ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಉಪಾಯ ಮಾಡಿ!

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯು ಜಿರಳೆಗಳ ಮನೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಹಲವಾರು ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಣ್ಣ ಜಿರಳೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಹೇಗೆ ಉತ್ತರವನ್ನು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ.

#ಬೇಕಿಂಗ್ ಸೋಡಾ (baking soda)ಕೂಡ ಜಿರಳೆಯನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಬೇಕಿಂಗ್ ಸೋಡಾಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಜಿರಳೆಗಳ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಇಷ್ಟೇ, ಈ ಜಿರಳೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾದು ಹೋಗುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡು ಆ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ.

#ಲವಂಗಗಳ ಬಳಕೆ:ಲವಂಗವನ್ನು ಕಿಚನ್ ಡ್ರಾಯರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದರೂ ಜಿರಲೆಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ವಾಸನೆಯಿಂದ ಜಿರಳೆಗಳು ಹೊರ ಹೋಗುತ್ತವೆ. ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಜಿರಳೆಗಳಿರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಲವಂಗವನ್ನು ಇರಿಸುವುದರಿಂದ ಕೀಟಗಳ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಬಹುದು.

#ಪೆಪ್ಪರ್ ಮಿಂಟ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು (peppermint oil)ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜಿರಳೆಗಳನ್ನು ಕೆರಳಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು. ಸಮಪ್ರಮಾಣದ ಪುದೀನಾ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉಪ್ಪಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಮತ್ತು ಜಿರಳೆಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿದರೆ ಜಿರಳೆ ಕೂಡಲೇ ಓಡಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

#ಬೇವುವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಕೀಟಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಸ್ತುಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿ ಬೇವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಬೇವಿನ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಪುಡಿ ಜಿರಳೆಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಸಕ್ರಿಯ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದ ಬೇವಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಕೀಟಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ನೀವು ಬೇವಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಜಿರಳೆ ಬಾಧಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ಒಂದು ಹಿಡಿ ಬೇವಿನ ಎಲೆ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಬಳಸಿ, ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ನೀರನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ದ್ರವವನ್ನು ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ, ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ವಾಯ್ಲಾ ಮೇಲೆ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ! ಸಣ್ಣ ಜಿರಳೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ .

#ಸೀಮೆ ಎಣ್ಣೆ ಸಹ ಜಿರಳೆಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಜೆರಳೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಓಡಾಡುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಸೀಮೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿದರೆ ಸಾಕು, ಸೀಮೆಎಣ್ಣೆಯ ಗಾಢ ಪರಿಮಳಕ್ಕೆ ಜಿರಳೆಗಳು ಅಲ್ಲಿಂದ ದೂರ ಓಡುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಜಿರಳೆ ಸಾಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group