ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಕೆಲವು ಸಲಹೆ!

ಕೆಲವು ಜನರು ವಿಪರೀತ ಹಸಿವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಾರೆ ಹಾಗೂ ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ನಮಗೆ ಹಸಿವೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ.ಹಸಿವೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವವರಿಗೆ ಹಸಿವೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೆಲವು ಟಿಪ್ಸ್ ಇಲ್ಲಿವೆ ನೋಡಿ.

#ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಸೇವನೆ:ಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಉತ್ತಮ ಮನೆ ಮದ್ದೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ನಿಯಮಿತ ಸೇವನೆಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹಲವಾರು ರೋಗಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

#ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನೀರು ಸೇವನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅರೋಗ್ಯ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಲೆಮೆನಾಡ್ ಅಥವಾ ನಿಂಬೆ ಜ್ಯೂಸ್ ಸೇವಿಸಿ, ಇದು ಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಕೊರತೆಯನ್ನೂ ಸಹ ಉಂಟು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನಿಂಬೆರಸ ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು

#ನೀರಿಗೆ ನಿಂಬೆರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಬೆರೆಸಬೇಡಿ ಬೇಕಿದ್ದರೆ ರುಚಿಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಸೇವಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಶಕ್ತಿಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಸಿವಾಗುತ್ತದೆ

#ನಿಂಬೆಹಣ್ಣು, ಕಿತ್ತಳೆ ಅಥವಾ ಕಿವೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಒಂದು ವಿಷಯ ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಈ ರೀತಿಯ ಹಣ್ಣಿನ ಕೆಲವು ತಾಜಾ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯುವಾಗ, ನಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯು ತೃಪ್ತಿ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಹಸಿವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

#ಟೊಮೆಟೊ ಯಾವಾಗಲೂ ನಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು. ಸತ್ಯವೆಂದರೆ ಅದು ನಮಗೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗದ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದು ನಮ್ಮ ಸಲಾಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಅಲಂಕರಿಸಲು ಇರುವ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಸರಿ, ನಾವು ಟೊಮೆಟೊ ಜ್ಯೂಸ್ ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಅದರ ಗುಣಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ನಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟದ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೂಲಕ, ಅದು ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಚಲನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಹೇಗೆ ನೆರವೇರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group