ಮೂಳೆಗಳು ಸದೃಢವಾಗಿರಬೇಕೆಂದರೆ ಈ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ!

ದೇಹ ಸದೃಢವಾಗಿರಬೇಕೆಂದರೆ ಮೂಳೆಗಳು ಬಲವಾಗಿರಬೇಕು. ಸ್ನಾಯುಗಳು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿರಬೇಕು ಆಗ ಮಾತ್ರ ಎಲ್ಲ ಕೆಲಸದಲ್ಲೂ ಆಸಕ್ತಿ ಇರುವುದು. ಅಲ್ಲದೆ ಮೂಳೆಗಳು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಸಣ್ಣ ಪುಟ್ಟ ಏಟಿಗೆ ಮೂಳೆ ಮುರಿತದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು.ಮೂಳೆಗಳು ಬಲವಾಗಿರವುದು ನಾವು ಮಾಡುವ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರದಿಂದ. ಹಾಗಾದರೆ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಆಹಾರಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ

#ನಿಮ್ಮ ತರಕಾರಿಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ:ಬಲವಾದ ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ತರಕಾರಿಗಳು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ. ಮೂಳೆ ರೂಪಿಸುವ ಕೋಶಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಿ ಸಿ ವಿಟಮಿನ್ ಅವು ಶ್ರೀಮಂತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು.ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗದಂತೆ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.ತರಕಾರಿಗಳು ಮೂಳೆ ಖನಿಜ ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ, ಇದನ್ನು ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆಯು ಮೂಳೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ಇತರ ಖನಿಜಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ.ಆಸ್ಟಿಯೋಪೆನಿಯಾ (ಕಡಿಮೆ ಮೂಳೆ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ) ಮತ್ತು ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ (ಸುಲಭವಾಗಿ ಮೂಳೆ) ಎರಡೂ ಕಡಿಮೆ ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಾಗಿವೆ.ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ತರಕಾರಿಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯು ಬಾಲ್ಯ ಮತ್ತು ಯೌವನದಲ್ಲಿ ರೂಪುಗೊಂಡ ಮೂಳೆಗಳ ಮೂಳೆ ಖನಿಜೀಕರಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ವಯಸ್ಸಾದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ.

#ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸೇವಿಸಿ:ಪ್ರೋಟೀನ್ ಬಳಸಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಳೆಗಳು ಮುಖ್ಯ. ಸರಿಸುಮಾರು 50% ಮೂಳೆ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸೇವಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಳೆ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಹಾನಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.ಅಧಿಕ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಆಹಾರವು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮೂಳೆಗಳಿಂದ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಆತಂಕವೂ ಇದೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಕಷ್ಟು ಸಸ್ಯ ಆಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಸೇವನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಮತೋಲನ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ 100 ಗ್ರಾಂ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸೇವಿಸುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಇದು ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

#ಸೋಯಾಬೀನ್: ಹೇರಳವಾದ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಮೂಳೆಗಳ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅಲ್ಲದೆ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಪರಿಧಮನಿಯ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿಯಾದರೂ ಸೋಯಾವನ್ನು ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

#ಬಾದಾಮಿ:ಬಾದಾಮಿ ತಿನ್ನುವುದು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಯಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ರಾತ್ರಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group