ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಆಗರ ಈ ಸೆಣಬು ಬೀಜದ ಉಪಯೋಗ!

ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಅಡಿಕೆ, ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅವುಗಳು ಸೌಮ್ಯವಾದ, ಉದ್ಗಾರ ಪರಿಮಳವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೆಣಬಿನ ಹೃದಯಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳು 30% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಅವು ಎರಡು ಅಗತ್ಯ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ, ಲಿನೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲ (ಒಮೆಗಾ -6) ಮತ್ತು ಆಲ್ಫಾ-ಲಿನೋಲೆನಿಕ್ ಆಮ್ಲ (ಒಮೆಗಾ -3).ಅವುಗಳು ಗಾಮಾ-ಲಿನೋಲೆನಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ (1).ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳ ಒಟ್ಟು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳಲ್ಲಿ 25% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ.

#ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳು ಹೃದ್ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ:ಹೃದ್ರೋಗವು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸಾವಿಗೆ ಮೊದಲ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ (3).ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಹೃದ್ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಬೀಜಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿನೈನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನೈಟ್ರಿಕ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವ ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲ (4).ನೈಟ್ರಿಕ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಒಂದು ಅನಿಲ ಅಣುವಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ಎಣ್ಣೆ ಚರ್ಮದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ:ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು (13, 14, 15).ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಒಮೆಗಾ -6 ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳು ಬಹುಅಪರ್ಯಾಪ್ತ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಾದ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಒಮೆಗಾ -3 ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -1 ರ 6: 3 ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ .

#ಉತ್ತಮ ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯ:ಮೆದುಳು ದೇಹದ ಅತ್ಯಂತ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಗವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ರಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಪೋಷಿಸಬೇಕು. ಸೆಣಬಿನಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಸರಿಯಾದ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕತೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿವೆ. ಇದು ಅರಿವಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಬೀಜವು ಮೆದುಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು, ಒಮೆಗಾ ಕೊಬ್ಬುಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜವನ್ನು ಮೆದುಳಿನ ಆಹಾರ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದು ನ್ಯೂರೋ ಡಿಜೆನೆರೆಟಿವ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

#ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಆಗರ:ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್, ನಾರಿನಂಶ, ಒಮೆಗಾ 6 ಮತ್ತು 3, ಕಬ್ಬಿಣಾಂಶ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಸತು, ಜೀವಸತ್ವಗಳಾದ ಎ,ಸಿ,ಇ ಮತ್ತು ಇತರ ಖನಿಜಾಂಶಗಳಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಆಹಾರ ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ, ಸವಿಯುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

#ಸೆಣಬಿನ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಮುಂಜಾನೆಯ ಉಪಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ನೇರವಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು. ಇಲ್ಲವೇ ಕೆಲವು ಹಣ್ಣುಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಿ ಸ್ಮೂತಿಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಸೆಣಬಿನ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪುಡಿ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿಯೇ ಅತ್ಯಂತ ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕ ಪ್ರಮಾಣದ ಎಡೆಸ್ಟಿನ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಆಲ್ಬಮಿನ್ ” ಪ್ರೋಟೀನ್ ಗಳಿವೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group