ಇಲಿಗಳನ್ನು ಮನೆಯಿಂದ ದೂರ ಇಡಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆ!

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯನ್ನು ಇಲಿಗಳು ತಮ್ಮದಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ದಂಶಕಗಳ ಮುತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಅನೇಕ ಮನೆಮಾಲೀಕರು ಭಯಪಡುವ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇಲಿಗಳು ಕೇವಲ ಉಪದ್ರವಕಾರಿಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಅಥವಾ ತಪ್ಪಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿದ್ದರೂ, ಅವೆಲ್ಲವೂ ಮಾನವೀಯವಲ್ಲ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಇಲಿಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು ಅಥವಾ ವಿಷಪೂರಿತಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ದಂಶಕಗಳಿಗೆ ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಈ ವಿಧಾನಗಳು ಅನಗತ್ಯ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ಇಲಿಗಳು ಏಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ, ಹಾಗೆಯೇ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಾವು ನೋಡೋಣ.

#ಅಡುಗೆ ಸೋಡಾ ಇಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕೀಟಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಲ್ಲಿ , ಯಾವ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿ , ಆ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಸೋಡಾವನ್ನು ಹಾಕಿ. ರಾತ್ರಿ ಇಡೀ ಅದನ್ನು ಹಾಗೆಯೇ ಬಿಡಬೇಕು. ನಂತರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಆ ಪುಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡಿ. ಇನ್ನು ಇದನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಒಂದು ಸಾರಿ ಮಾಡುವುದು ಯಾವುದೇ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ರಾಸಾಯನಿಕವಿರದ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

#ಪುದೀನಾ ಎಣ್ಣೆಯ ಸ್ಮೆಲ್ ಎಷ್ಟೊಂದು ಕಟುವಾಗಿರುತ್ತೆ ಎಂದರೆ ಇದು ಇಲಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಪುದೀನಾ ಎಣ್ಣೆ ಮನೆಗೆ ರೂಮ್ ಫ್ರೆಶ್ನರ್(Room feshner) ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೆ. ನೀವಿದನ್ನು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಟ್ರೈ ಮಾಡಿ ನೋಡಬಹುದು

#ಈರುಳ್ಳಿಯ ಘಾಟಿನ ವಾಸನೆ ಮನುಷ್ಯರಿಗೂ ಸಹ ತಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗೆಯೇ ಇಲಿಗಳಿಗೂ ಸಹ ಈರುಳ್ಳಿಯ ವಾಸನೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವ ಶಕ್ತಿ ಇಲ್ಲ. ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಇಲಿಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಬಳಸುವ ಎಚ್ಚರವಾಗಿರಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಈರುಳ್ಳಿ ಬೇಗನೆ ಕೊಳೆಯುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ಇರಿಸಿ, ಹಾಗೂ ಇದನ್ನು ಎರೆಡು ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ, ಆಗ ಇಲಿಗಳ ಕಾಟ ತಪ್ಪುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸದಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಾಯಿ ಮತ್ತು ಬೆಕ್ಕುಗಳಿಗೆ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳ ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ಆಹಾರವನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿ:ಇಲಿಗಳು ನೆಲದ ಮೇಲಿನ ತುಂಡುಗಳು ಅಥವಾ ಕೌಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಆಹಾರದಂತಹ ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ. ಧಾನ್ಯಗಳಂತಹ ಒಣ ಆಹಾರವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನೀವು ಗಾಳಿಯಾಡದ ಲೋಹದ ಜಾಡಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ಅದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇಲಿಗಳ ಚೂಪಾದ ಹಲ್ಲುಗಳು ಮತ್ತು ಉಗುರುಗಳು ಆಹಾರವನ್ನು ತಲುಪಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ತೆರೆದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಆಹಾರಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ದಂಶಕಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಂಭವಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಆಹಾರವನ್ನು ಕೂಡ ದೂರವಿಡಿ. ಕಸದ ತೊಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group