ಕರುಳು ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿರುವ ಸುಲಭ ಪರಿಹಾರ

ಕಳೆದ ಒಂದು ವಾರದಿಂದ (Week) ದೀಪಾವಳಿ (Diwali) ಸೇರಿ ಹಬ್ಬದ (Festival) ಸಂಭ್ರಮ ಮನೆ ಮಾಡಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಕೆಲ ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇದೇ ವಾತಾವರಣ ಇರಲಿದೆ. ಹಬ್ಬದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಭಕ್ಷ್ಯ ಮತ್ತು ಸಿಹಿತಿಂಡಿ (Sweet Food) ಸೇವನೆ ಮಾಡಿ ಸಂತೋಷ (Happiness) ಪಡುತ್ತೇವೆ. ಸಕ್ಕರೆ, ಹಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ಉಪ್ಪಿನಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು ಹೆಚ್ಚು ರುಚಿ ಹೊಂದಿವೆ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೊತ್ತಿರುವ ಸಂಗತಿ ಆಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇವುಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆ ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ವಿಷ ಶೇಖರಣೆ ಆಗಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಆಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅನೇಕರು ಹೊರಗಿನ ತಿಂಡಿ ಮತ್ತು ತಿನಿಸು ತಿನ್ನಲು ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಾರೆ. ಅಥವಾ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೊರಗೆ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ಕೆಡುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ನಿಮಗೆ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಬಂದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಕಷ್ಟ ಮತ್ತು ತೊಂದರೆ ತಂದೊಡ್ಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಅಷ್ಟೇ ನಿಜ. ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತು ಅಂತಹ ವೇಳೆ ಹೊಟ್ಟೆ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಪಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯ.

#ದ್ರವ ಪದಾರ್ಥ ಸೇವನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿ:ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಸ್ಥಿತಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚನೆಯ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.ಜೊತೆಗೆ ನೀವು ನೀರಿನಿಂದ ಸಮೃದ್ಧ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಸೇವನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ಇದು ಕಲ್ಲಂಗಡಿ, ಟೊಮ್ಯಾಟೊ, ಲೆಟಿಸ್ ಮತ್ತು ಸೆಲರಿ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿ ನೀರು ಸಮೃದ್ಧ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

#ಉಪ್ಪು ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ:ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಕರುಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಉಪ್ಪು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ಪರಿಹಾರ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮೊದಲು ದಯವಿಟ್ಟು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಿನ್ನುವ ಮೊದಲು ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 2 ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ.ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಮುದ್ರದ ಉಪ್ಪು ಅಥವಾ ಹಿಮಾಲಯನ್ ಉಪ್ಪು ಬಳಸಿ. ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಗನೆ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಮತ್ತು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಬಾತ್ರೂಮ್ಗೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಚೋದನೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ.

#ಜ್ಯೂಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಮೂಥಿಗಳುಜ್ಯೂಸ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತಮ ಕೊಲೊನ್ ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಟ್ಟೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿ ರಸ ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಜ್ಯೂಸ್ ಮಿಶ್ರಣ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಕೆಲವು ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶ ಹೊಂದಿದೆ. ಜ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಕರುಳನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಲು ಸಹಕಾರಿ.

#ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ ಸೇರಿಸುವುದು ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊಸರು, ಕಿಮ್ಚಿ, ಉಪ್ಪಿನಕಾಯಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ ಹೊಂದಿದೆ. ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ನಿರೋಧಕ ಪಿಷ್ಟದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group