ಕಡಲೆ ಬೆಳೆಗೆ ಇದು ಸಕಾಲ, ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ವಿಧಾನಗಳು ಗೊತ್ತೆ?

ಕಡಲೆಯನ್ನು ಶುಷ್ಕ ಮತ್ತು ಶೀತ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಡಲೆಯನ್ನುಅಕ್ಟೋಬರ್-ನವೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳುಗಳು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಿತ್ತನೆ ಮಾಡಲು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.20-30 ° ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ ತಾಪಮಾನವು ಸಸ್ಯಗಳ ಉತ್ತಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳ ಬೆಳೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಲೆ ಪ್ರಮುಖವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ಸೊಪ್ಪಿನ ಸಸ್ಯದ ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಒಣ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಇದರ ಸಸಿಗಳನ್ನು ಜಾನುವಾರುಗಳಿಗೂ ನೀಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಕಡಲೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಯುವುದರಿಂದ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬೆಳೆಗಳಿಗೆ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಸಾರಜನಕವನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೊಲದ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಬೆಳೆಯನ್ನು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

  • ಕೃಷಿಗಾಗಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವ ವಿಧಾನ:

ಗೋಡುಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಲೋಮಮಿ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಗೋದಾಮಿನ ಕೃಷಿಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಮುಂಗಾರಿನ ಬೆಳೆಯನ್ನು ಕಟಾವು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಹೊಲವನ್ನು ಹಾರೆಯಿಂದ ಆಳವಾಗಿ ಉಳುಮೆ ಮಾಡಿ.ಬೇಸಾಯಕ್ಕಾಗಿ, ಹೊಲದಲ್ಲಿ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಕೃಷಿ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ ಮಣ್ಣಿನ pH ಮೌಲ್ಯ 6-7.5 ಬಿತ್ತನೆಗೆ ಸೂಕ್ತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಉಳುಮೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಹೊಲವನ್ನು ಸಮತಟ್ಟು ಮಾಡಿ.ಬೇಸಾಯಕ್ಕೆ ಹವಾಮಾನ ಅನುಕೂಲಕರವಾದಾಗ 100-120 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರೆ ಬೆಳೆ ಪಕ್ವತೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group