ಹೂಕೋಸುವಿನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನಿಮ್ಮ ದೇಹಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸದ ಹಾಗೆ ಕಾಲಿಫ್ಲವರ್ (ಹೂಕೋಸು) ನಿಂದ ಅಗಣಿತ ಲಾಭಗಳಿವೆ ಎ೦ಬ ಸ೦ಗತಿಯು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?ಹೌದು….ನಿಮ್ಮ ದೇಹಾರೋಗ್ಯದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಆಹಾರವಸ್ತುವು ಹೂಕೋಸು ಆಗಿದ್ದು, ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

#ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ. ಜೊತೆಗೆ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿಟಮಿನ್ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಾಂಶಗಳು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿ ಬೇಕಾದ ಅಂಶಗಳು ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಬ್ರೊಕೋಲಿ ಮತ್ತು ಹೂಕೋಸಿನಲ್ಲಿ ಅವುಗಳ ಕೊರತೆ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.

#ಅನೇಕ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ: ಹೃದಯದ ಹಾಗೂ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಂತಹ ಮಾರಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲದ್ದೇ, ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯುಕ್ತ ಎನ್ನಬಹುದು. ಹೂಕೋಸು ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

#ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಸಹಾಯ: ಹೂಕೋಸುವಿನಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಅಂಶ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೊಜ್ಜು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಕೋಸು ದೇಹದ ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅನೇಕ ಜೀವಸತ್ವಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ

#ಮೆದುಳಿಗೆ ಸಹಕಾರಿ: ಮೆದುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೂಕೋಸು ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಮೆದುಳಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೂ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

#ಹೂಕೋಸಿನಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿದೆಂಟ್ ಗಳಿದ್ದು, ಇವು ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯು ತಾರುಣ್ಯಭರಿತವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಬಲ್ಲವು. ಹೂಕೋಸಿನಲ್ಲಿರಬಹುದಾದ ಅತ್ಯಾವಶ್ಯಕ ಪೋಷಕಾ೦ಶಗಳು ಕೂದಲುದುರುವಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಣೆಸಾಡಲು ನೆರವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಶುಷ್ಕ ಹಾಗೂ ತುರಿಕೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದ ನೆತ್ತಿಯನ್ನು ಆರೈಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಹೂಕೋಸಿನಲ್ಲಿ ಇತರ ಉರಿ-ಪ್ರತಿಬಂಧಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿದ್ದು, ಇದು ಒಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಷಹರವಾಗಿದೆ.

#ಕರುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಸಹಕಾರಿ:ಆರೋಗ್ಯಕರವಾದ ಕರುಳಿನ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಬೇಕು. ಇದಕ್ಕೆ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ಸಹಕಾರ ನೀಡಬೇಕು. ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಗಾಂಗಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಕರುಳು ಸಹ ಒಂದು.

#ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ:ಬಹುತೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಹೇಳುವ ಹಾಗೆ ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ ಹೂಕೋಸು ಮತ್ತು ಬ್ರೊಕೋಲಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ, ಕರುಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ, ಮಹಿಳೆಯರ ಅಂಡಾಶಯದ ಮತ್ತು ಪುರುಷರ ಪ್ರೊಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡುಬರುವ ಪ್ರಮಾಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group