ಪರ್ಸಿಮನ್ ಹಣ್ಣಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಹಣ್ಣುಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಅವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಹಣ್ಣುಗಳು ಅನೇಕ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಣ್ಣು ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸದ್ದು ಮಾಡಿದೆ. ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಮರ್ಫಾಲ್ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ತೂಕ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ: ನೀವು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ತಿಂದ ನಂತರ ಹಸಿವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಪಾರಾಗುತ್ತೀರಿ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ

#ಇದು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಇ, ಕೆ, ಬಿ 1, ಬಿ 2 ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 6, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ತಾಮ್ರ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ರಂಜಕ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್‌ನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ, ಇದು ಅನೇಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

#ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು. ಮಾನವನ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪರ್ಸಿಮನ್ ಮಾಹಿತಿ ಹಾನಿಯುಂಟುಮಾಡಬಹುದು – ದೇಹದ ಬಳಕೆಯ ನಂತರ ಜೀವಸತ್ವಗಳು A ಮತ್ತು C ಕೂಡಿದ್ದರೆ ಅಂದರೆ ಇವು ಹಣ್ಣು, ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು? ಇದು ಈ ವಸ್ತುಗಳು ನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸುಧಾರಿಸಿ ಸಹಾಯ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಂಪಾದ ಕೋರುತ್ತೇವೆ ವೇಳೆ, ಇದು ಯಾವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನ 4 ದೊಡ್ಡ spoonfuls ಮಿಶ್ರಣ ಒಂದು ಕಳಿತ ಪರ್ಸಿಮನ್, ಗಂಟಲು ರಸವನ್ನು ಜಾಲಾಡುವಿಕೆಯ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

#ಪರ್ಸಿಮನ್ ಗ್ಲೂಕೋಸ್, ಸುಕ್ರೋಸ್, ಅಯೋಡಿನ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಸೋಡಿಯಂ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್, ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ವಿಟಮಿನ್ ಎ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪರ್ಸಿಮನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ವಿಟಮಿನ್ ಪಿ, ಇದು ರಕ್ತನಾಳಗಳ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ (ಅದರಲ್ಲಿ 53% ಬೆರ್ರಿ), ಇದು ನಾದದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

#ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಆ್ಯಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು, ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ವೆರ್ಸೆಟಿನ್ ಹೃದಯವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹಣ್ಣು ಮಲ್ಟಿವಿಟಮಿನ್‌ಗಳ ನಿಧಿ ಆಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group