ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಬೆಳೆಯ ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು 10 ಸಲಹೆಗಳು

ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ನಮ್ಮ ಹಿತ್ತಲಿನಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಸ್ಥಳೀಯ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಬೆಳೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಲಹೆಗಳು

01.ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ನಮ್ಮ ಹಿತ್ತಲಿನಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಸ್ಥಳೀಯ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಇದನ್ನು ನಾಟಿ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ಗೊಬ್ಬರ ಹಾಕುವಾಗ ಕೆಲವು ಸಣ್ಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

02.ಬಿತ್ತನೆ ಮತ್ತು ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಸಾವಯವ ಗೊಬ್ಬರವನ್ನು ಬಳಸಿ. ಈ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ, ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದ ನಂತರ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿಸಾಡುವ ಚಹಾ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಮೊಟ್ಟೆಯ ಚಿಪ್ಪು ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಗಿಡಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ

03.ನೀವು ಬಿತ್ತನೆಗಾಗಿ ಒಣ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಬಿತ್ತಬಹುದು. ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಚುಚ್ಚಿದ ಕೋಲಿಗೆ ಗಿಡವನ್ನು ಜೋಡಿಸಿ.

04.ಎರಡು ಮೆಣಸಿನ ಗಿಡಗಳನ್ನು ಗ್ರೋಬ್ಯಾಗ್ ಅಥವಾ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೆಳೆಸಿ05.ಎರಡು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಗಿಡದ ಸುತ್ತಲೂ ಬೇವಿನ ಹಿಂಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.ಬಿಳಿ ನೊಣದಂತಹ ಕೀಟಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದ ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಿಂಪಡಿಸಬಹುದು.

06.ಒಂದು ಕಪ್ ನೀರಿಗೆ ಒಂದು ಹಿಡಿ ಬೂದಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಅದನ್ನು ಇಪ್ಪತ್ತು ಕಪ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಗಿಡದ ಮೇಲೆ ಸುರಿಯಿರಿ. ಸಸ್ಯವು ವೇಗವಾಗಿ ರೋಗಗಳಿಂದ ಸುಧಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

07.ಒಂದು ಲೀಟರ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಮಚ ಇಂಗು ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯ ಮೊಗ್ಗುಗಳು ಮತ್ತು ಹೂವುಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಇದರಿಂದ ಹೂವು ಉದುರದೆ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ.ಒಂದು ಕಪ್ ನೀರಿಗೆ ಒಂದು ಹಿಡಿ ಬೂದಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಅದನ್ನು ಇಪ್ಪತ್ತು ಕಪ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಗಿಡದ ಮೇಲೆ ಸುರಿಯಿರಿ. ಸಸ್ಯವು ವೇಗವಾಗಿ ರೋಗಗಳಿಂದ ಸುಧಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

08.ಒಂದು ಲೀಟರ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಮಚ ಇಂಗು ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯ ಮೊಗ್ಗುಗಳು ಮತ್ತು ಹೂವುಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಇದರಿಂದ ಹೂವು ಉದುರದೆ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ

09.ಹಳೆಯ ದಿನಪತ್ರಿಕೆ ಅಥವಾ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಕಾಗದವನ್ನು ಸಣ್ಣ ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯ ಕೆಳಗಿನ ಮಣ್ಣಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಮತ್ತು ಎರಡು ವಾರಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಮುಚ್ಚಿ. ಇದು ಮೆಣಸಿನ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

10.ಮೀನಿನ ತ್ಯಾಜ್ಯನೀರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಲ್ಲದ ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ (ಮೀನನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸುವ ನೀರು) ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಏಳು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಇರಿಸಿ. ಎಂಟನೇ ದಿನ, ಅದನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನ ಗಿಡಗಳ ಮೇಲೆ ಸುರಿಯಿರಿ

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group