ದಿನಕ್ಕೊಂದು ಚಮಚ ತುಪ್ಪ ಸೇವಿಸಿ..!

ನೀವು ಭಾರತದ ಯಾವುದೇ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ದೇಸಿ ತುಪ್ಪದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ದೇಸಿ ತುಪ್ಪವು ಹಲವಾರು ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸದೃಢವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದೇಸಿ ತುಪ್ಪ ತಿನ್ನದಿದ್ದರೆ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ತಿನ್ನಲು ಆರಂಭಿಸಿ. ಇಂದು ನಾವು ದೇಸಿ ತುಪ್ಪದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

#ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕೀಲುಗಳನ್ನು ನಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಳೆ ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಲೂಬ್ರಿಕಂಟ್ಗಳ ರಚನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.* ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮವು ಒಳಗಿನಿಂದ ಹೊಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ತುಪ್ಪವನ್ನು ಬಿಸಿಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿಒಂದು ವೇಳೆ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಬಿಸಿಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ಸೇವಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮೂಳೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ದೃಢಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಸ್ನಾಯುಗಳು ಮತ್ತು ನರವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಬಲಯುತವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಡಾ. ಲೋಟ್ಲಿಕರ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ತುಪ್ಪವನ್ನು ರೊಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ಸವರಿ ಅಥವಾ ಅನ್ನ, ದಾಲ್, ಖಿಚಡಿ ಮೊದಲಾದವುಗಳ ಮೇಲೆ ಸುರಿದುಕೊಂಡು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯವೂ ವೃದ್ದಿಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ರುಚಿಯೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

#ಇದು ಅಂಗಾಂಶಗಳ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ., ವಾತ ಮತ್ತು ಪಿತ್ತ ದೋಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಇ ಮತ್ತು ಡಿ, ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು, ಲಿನೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು ಕರಗುವ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣಾಂಗಗಳ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಮೂಲಕ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಅದ್ಭುತ ಸಾಮಾಗ್ರಿ ಕೇವಲ ರುಚಿಕಾರಕ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಔಷಧೀಯ, ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನೂ ಹೊಂದಿದೆ.#ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ

#ತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ತುಪ್ಪವು ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜನರು ತುಪ್ಪವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೇವಿಸುವುದು ಕಡಿಮೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಫೇಸ್ ಮಾಸ್ಕ್, ಹೇರ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಆಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ತುಪ್ಪವು ಚರ್ಮವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.#ತುಪ್ಪವು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಆಯುರ್ವೇದದ ಪ್ರಕಾರ, ತುಪ್ಪವು ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ದೃಷ್ಟಿ ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದವರೆಗೂ ಉತ್ತಮ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.ಬೆಳಗಿನ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತುಪ್ಪ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿರುವ ಅನಗತ್ಯ ಕೊಬ್ಬು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಇಳಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಒಮೆಗಾ 3 ಕೊಬ್ಬಿನ ಆಮ್ಲ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಕೋಶಗಳ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತುಪ್ಪ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಕೋಶಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ಬಹಳ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ಕೂಡಿರುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

#ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ರಚನೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ತುಪ್ಪ ನೀಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ನರಗಳು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ನೆನಪಿನ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಇಷ್ಟೆಲ್ಲ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ತುಪ್ಪವನ್ನು ನೀವು ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group