ನಿಮ್ಮ ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಯೋಗ..!

ಯೋಗಾಭ್ಯಾಸವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಚಲಿತ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಬರದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಯೋಗವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಏರಿಳಿತಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯಲ್ಲಿನ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಗಮನಹರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಯೋಗ: ಯೋಗ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮರಣೆ ಮತ್ತು ಏಕಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಮಿದುಳಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಯೋಗವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ನೀವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ:

#ಪ್ರಾಣಾಯಾಮ: ಪ್ರಾಣಾಯಾಮವು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಯೋಗ ಮಾಡುವಾಗ ಬಳಸಲಾಗುವ ವಿಶೇಷ ಉಸಿರಾಟದ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಮೆದುಳಿನ ಗಮನವು ಉಸಿರಾಡುವ ಮತ್ತು ಹೊರಹಾಕುವ ಚಲನೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳು ಮತ್ತು ದೇಹಕ್ಕೆ ಆಮ್ಲಜನಕ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯ ಪೂರೈಕೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ನೆನಪಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ಪ್ರತಿ ನಿತ್ಯ ಮಾಡಿ ನಟರಾಜಾಸನ : ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೃತ್ಯ ಭಂಗಿ ಅಥವಾ ನಟರಾಜಾಸನವು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಮುದ್ರೆಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ಯೋಗದ ಅಭ್ಯಾಸವು ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಮತ್ತು ನರಗಳನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ.

#ಧ್ಯಾನ:ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಿ, ಮನಸ್ಸನ್ನು ನಿರಾಳ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡುವುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ, ಧ್ಯಾನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 15 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ಧ್ಯಾನಕ್ಕಾಗಿ ಮೀಸಲಿಡಿ, ಹಾಗೂ ಮನಸ್ಸಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕಸಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿ

#ತಾಡಾಸನ : ತಾಡಾಸನ ಕೂಡ ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ದಿನದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದ್ರೆ ಉಳಿದ ಆಸನಗಳ ಜೊತೆ ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಊಟದ ಮೂರ್ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆ ನಂತ್ರ ತಾಡಾಸನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು ಒಮ್ಮೆಗೆ 10-20 ಸೆಕೆಂಡುಗಳವರೆಗೆ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಕು.

#ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನ:ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನವನ್ನು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಊಟದಿಂದ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಆರು ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರದ ನಂತರ ಸಂಜೆ ಆಸನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಜೀರ್ಣಗೊಂಡ ಆಹಾರವು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಭಂಗಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಬಳಸಬಹುದು. ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನವು ಹಠ ಯೋಗದ ಒಂದು ಮೂಲ ಭಂಗಿಯಾಗಿದೆ. 30-60 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಆರಂಭಿಕರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪಾದಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕೈಗಳು ಪಾದವನ್ನು ತಲುಪದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಸ್ಟ್ರಾಪ್ ಅಥವಾ ಟವೆಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮಡಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group