ಹೆಚ್ಚು ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ!

ಹೆಚ್ಚು ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಹಲವಾರು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ, ಆತಂಕ, ತಲೆನೋವು, ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ರಿಫ್ಲಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರವರ್ಧಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. “ಊಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ತುಂಬಾ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವುದು ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಕಬ್ಬಿಣದ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಚಹಾಕ್ಕೆ ಸಹ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತಹೀನತೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಊಟದೊಂದಿಗೆ ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯದಿರುವುದು ಅವಶ್ಯಕ.

ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಸರಿ ಅಧಿಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದು ಅಪಾಯಕಾರಿ(Side effects of Coffe). ‘ಅತಿಯಾದರೆ ಅಮೃತವು ವಿಷ’ ಎಂಬ ಮಾತನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನೀವು ಕಾಫಿಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆ, ಚಡಪಡಿಕೆ, ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ವಾಂತಿ, ಹೆದರಿಕೆ, ತಲೆನೋವು, ಹೆಚ್ಚಿದ ಹೃದಯ ಬಡಿತದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉದ್ಭವಿಸಬಹುದು

ನಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಕೆಫೀನ್ ಅಗತ್ಯವೂ ಕೂಡ ಇದೆ. ಆದರೆ ಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು ಅಷ್ಟೇ. ಹೆಚ್ಚು ಕೆಫೀನ್ ಸೇವನೆಯಿಂದಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಹದಗೆಡಬಹುದು ಎಂಬುದು ತಜ್ಞರ ಅಭಿಪ್ರಾಯ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3-4 ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಕೆಫೀನ್ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ. ಕೆಲವರು ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೇವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಾಸಿಗೆಗೆ ಜಿಗಿಯಬಹುದು. ಹಾಗಂದ ಮಾತ್ರಕ್ಕೆ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಕುಡಿಯಲೇಬಾರದು ಎಂದೇನಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆ: ಇದನ್ನೆಲ್ಲ ತಕ್ಷಣ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಕುಡಿಯುವ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ.ಈ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸ್ಟ್ರಾಂಗ್ ಆಗಿ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಇದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಅವುಗಳ ಚಟ ತಪ್ಪುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಕಡಿಮೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತವೆ.ಇದರ ಬದಲಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪೇಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಅಂದರೆ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾಗಳು (ಶುಂಠಿ, ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು, ನಿಂಬೆ ಹುಲ್ಲು, ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ) ಅರಿಶಿನದ ಹಾಲು, ನಿಂಬೆ ನೀರು ಇತ್ಯಾದಿ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group