3 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಬೆಳೆಯಿಂದ ಭಾರಿ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿ..!

ಹಣದುಬ್ಬರ ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಅದೇ ರೀತಿ ತೈಲ ಬೆಲೆಯೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರು ತೈಲ ಖರೀದಿಸಲು 100 ಬಾರಿ ಯೋಚಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಹಣದುಬ್ಬರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅದು ಉತ್ತಮ ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.

ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯ ಬೇಡಿಕೆ ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಕೃಷಿಯಿಂದ ಈ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಬಹುದು. ಈ ಬೇಸಾಯದಲ್ಲಿ, ವೆಚ್ಚವು ಅತ್ಯಲ್ಪವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ರೀತಿಯ ಭೂಮಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಈ ಬೆಳೆಯನ್ನು ಇತರ ಬೆಳೆಗಳ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಟರೆ ಉತ್ತಮ ಲಾಭವನ್ನೂ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಹಾಗಾದರೆ ಇಂದು ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಕೃಷಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ.

ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಕೃಷಿ; ಇದನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಕೊನೆಯ ವಾರದಿಂದ ನವೆಂಬರ್ ಮೊದಲ ವಾರದವರೆಗೆ ಬಿತ್ತಲಾಗುತ್ತದೆ.ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಕೃಷಿಯು ಹಣದುಬ್ಬರ ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಬೆಳೆಯಲು 1 ಎಕರೆಯಲ್ಲಿ 2.5 – 3 ಕೆಜಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಉತ್ಪಾದನೆ-ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹೆ: ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡು ಬೆಳೆಯುವ ಶಕ್ತಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿಯನ್ನು ವರ್ಷದ ಎಲ್ಲ ಹಂಗಾಮಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ತರಹದ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಗಂಗಾ ಕಾವೇರಿ, ಕಾವೇರಿ ಚಾಂಪ್‌, ಸಂಕ್ರಾಂತಿ, ಐಟಿಸಿ, ಸ್ಯಾಂಡೋಜ್‌ ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿಯ ಪ್ರಮುಖ ತಳಿಗಳಾಗಿವೆ.

ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಬೆಳೆಗೆ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಬರಬಹುದಾದ ರಸ ಹೀರುವ ಕೀಟದ ಬಾಧೆ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರತಿ ಕೆಜಿ ಬೀಜಕ್ಕೆ 2 ಎಂಎಲ್‌ ಕ್ಲೋರೋಪೈರಿಪಾಸ್‌ದಿಂದ ಬೀಜೋಪಚಾರ ಮಾಡಬೇಕು. ಪ್ರತಿ ಎಕರೆಗೆ 2 ಟನ್‌ ಸಾವಯವ ಕೊಟ್ಟಿಗೆ ಗೊಬ್ಬರ ಬಿತ್ತನೆಗೆ 2-3 ವಾರ ಮುಂಚಿವಾಗಿ ಮಣ್ಣಿಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕು. ಪ್ರತಿ ಎಕರೆಗೆ 14 ಕೆಜಿ ಸಾರಜನಕ, 20 ಕೆಜಿ ರಂಜಕ, 14 ಕೆಜಿ ಪೋಟ್ಯಾಸ್‌ ಒದಗಿಸುವ ರಸಗೊಬ್ಬರವನ್ನು ಕೊಡಬೇಕು. ಪ್ರತಿ ಎಕರೆಗೆ 2 ಕೆಜಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಸಾಲಿನಿಂದ ಸಾಲಿಗೆ 60 ಸೆಂ.ಮೀ. ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಸಸಿಯಿಂದ ಸಸಿಗೆ 30 ಸೆಂಮಿ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು. ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಬೆಳೆಯನ್ನು ಜುಲೈ ಮೊದಲ ವಾರದಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್‌ 15ರವರೆಗೆ ಬಿತ್ತಬಹುದಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group