ಶುಂಠಿ ಚಹಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನ..!

ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಲೋಟ ಬಿಸಿ ಬಿಸಿ ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ನೀಡುವ ಆರಾಮವನ್ನು ಬೇರೆ ಯಾವುದೂ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಮೆಗ್ನೀಶಿಯಂ ಮತ್ತು ಇತರ ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಶುಂಠಿ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

#ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು: ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಮುತ್ರಪಿಂಡದ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಕ್ಕೆ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೇ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಅಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ, ಮಧುಮೇಹದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

#ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ದೇಹದ ತೂಕ ತಗ್ಗಿಸುವ ಪಾನೀಯ :ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನ ಬದಲಾದ ಜಡ ರೀತಿಯ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಿಂದ ಇನ್ನಿಲ್ಲದ ರೋಗಗಳನ್ನು ತನ್ನಲ್ಲಿ ಆಹ್ವಾನ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ದೇಹದ ಕೊಬ್ಬಿನಂಶ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೇಡದ ಕಡೆಯೆಲ್ಲಾ ಬೊಜ್ಜು ಬೆಳೆದು ದೇಹದ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವುದು ಕೇವಲ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಷ್ಟೇ. ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಇದಕ್ಕೊಂದು ಪರಿಹಾರ ಕೊಡುತ್ತದೆ.

#ಉರಿಯೂತ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆಶುಂಠಿ ಸ್ನಾಯು ಮತ್ತು ಜಂಟಿ ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಲ್ಲ ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದಾಗಿದ್ದು ಉರಿಯೂತದ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಶುಂಠಿ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ನೀವು ಕೀಲುಗಳ ನೋವು ನಿವಾರಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು.

#ಶುಂಠಿ ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಅಂಶದ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಇದು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜತೆಗೆ ವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

#ಶೀತವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಪಾನೀಯವು ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ, ಅದನ್ನು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕುದಿಸಿ ಬೇಯಿಸಿ. ಪ್ಯಾನ್ನ ಮುಚ್ಚಳವನ್ನು ತೆಗೆಯಬೇಕು. ನಂತರ ತಳಿ ಮತ್ತು ಬಿಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

#ಮುಟ್ಟಿನ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ನಿವಾರಿಸಲು: ಇದು ಮುಟ್ಟಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಮಹಿಳೆಯರು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಶುಂಠಿ ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಟವೆಲ್ ನೆನೆಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೆಳ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಇದನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದು ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗೆ ನೋವು ನಿವಾರಣೆ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಜೊತೆಗೆ, ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಶುಂಠಿ ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಗಮನಿಸಿ* ಎಲ್ಲವು ಮಿತವಾಗಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಚಹಾ ಮಾಡುವಾಗ ಶುಂಠಿಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಮೀರಬಾರದು, ಇದರಿಂದ ಅನಗತ್ಯ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ ಮತ್ತು ಸ್ಲಿಮ್ ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾಗಿರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group