ಕೂದಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಕೆಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳು!

ಕೂದಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯ ಪ್ರಶ್ನೆ. ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕೂದಲನ್ನು ಬೆಳೆಸಬಹುದು. ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಉತ್ತಮ ಆಹಾರದ ಕೆಲವು ಸರಳ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

1. ಪ್ರೋಟೀನ್ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಆಹಾರಗಳು: ಕೂದಲ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕೂದಲಿನಲ್ಲಿ ಶೇ 95 ಕೆರಾಟಿನ್ ಹಾಗೂ ಶೇ 18ರಷ್ಟು ಅಮಿನೋ ಎಂಬ ಅಂಶವಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕೊರತೆಯು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಗಳ ಕೊರತೆಯಿದೆ; ಮೊಟ್ಟೆ, ಹಾಲು, ಪನೀರ್, ಮೊಸರು, ಚೀಸ್, ಕೋಳಿ ಮತ್ತು ಕ್ವಿನೋವಾದಂತಹ ಕೆಲವು ಏಕದಳ ಧಾನ್ಯಗಳಿದ್ದು, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ.

ಹಸಿರು ಪದಾರ್ಥಗಳು ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇವನೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎನ್ನುವುದು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆಯಾಗಿದೆ, ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣೆಗೆ ಹಸಿರು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವನೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತಲೆ ಮಸಾಜ್ಸರಿಯಾದ ಕಾಳಜಿಯ ಜೊತೆಗೆ, ಮಸಾಜ್ ಸಹ ಉಪಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಆಹ್ಲಾದಕರ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ನೆತ್ತಿಯ ಮಸಾಜ್ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ತಲೆಯಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾಧ್ಯ, ಇದು ಉತ್ತಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿದೆ. ಈ ವಿಧಾನವು 10 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಮಸಾಜ್ ಅನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಸಾರಭೂತ ತೈಲಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕೈಯಿಂದ ಮಾಡಬಹುದು, ನೆತ್ತಿಯ ಮಸಾಜ್. ನೀವು ಆಂಟಿ-ಸ್ಟ್ರೆಸ್ ಗೂಸ್‌ಬಂಪ್, ಮರದ ಮಸಾಜ್ ಬಾಚಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಬಾಚಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬಳಸಬಹುದು.

ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ಈ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಎಣ್ಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಗಳಿಗೂ ಉಪಯೋಗ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಈ ಎಣ್ಣೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬುಗಳು, ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಮತ್ತು ಕೆ, ಖನಿಜಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ನಂಬಲಿ ಬಿಡಲಿ, ಈರುಳ್ಳಿ ರಸವು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಮರು-ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ . ಆಂಟಿಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಫಂಗಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಇದು ನೆತ್ತಿಯನ್ನು ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಿಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಲ್ಫರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೂದಲು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮತ್ತು ಒಡೆಯುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಕೂದಲು ವಯಸ್ಸಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಆ ಮೂಲಕ ಬೂದುಬಣ್ಣವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ರಸವು ತುಂಬಾ ಕಟುವಾಸನೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಅದನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಲ್ಯಾವೆಂಡರ್ ಅಥವಾ ಪುದೀನಾ ಸಾರಭೂತ ತೈಲಗಳ ಕೆಲವು ಹನಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group