ಕಣ್ಣುಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗೂ ಯೋಗಾಭ್ಯಾಸ ಬೇಕು!

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್, ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್, ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತೇವೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಂತರ, ಅನೇಕ ಜನರು ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಪರದೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಹೊತ್ತು ನೋಡುವುದು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕಣ್ಣಿನ ನೋವು , ಒಣ ಕಣ್ಣುಗಳು ಇತ್ಯಾದಿ. ಆಪ್ಟೋಮೆಟ್ರಿಸ್ಟ್‌ಗಳ ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ಐವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಕಡಿಮೆ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಪರದೆಯ ಮುಂದೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ.

ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ನೋಡುವುದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಇದು ಕಣ್ಣಿನ ನೋವು ಸೇರಿದಂತೆ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರು ತಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡಲು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ಕಣ್ಣು ಮುಚ್ಚಿ. ನೇತ್ರಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಡೇನಿಯಲ್ ಹಾರ್ಡಿಮನ್ ಮೆಕ್ಕರ್ಟ್ನಿ ಅವರು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಯೋಗ ತರಬೇತಿಯು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಗಾಂಶಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಡೇನಿಯಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮೊದಲು ಇನ್ನೂ ಇರು. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಚಲಿಸದೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಮೂರು ಬಾರಿ ಮಾಡಿ. ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ, ನಂತರ ಕೆಳಗೆ, ಒಂದು,

ಎರಡು, ಮೂರು, ನಂತರ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ನಂತರ ಶಿಷ್ಯ ಎಡಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಬಲಕ್ಕೆ ಸರಿಸಿ. ಇದನ್ನು 10 ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ಇದು ಕಣ್ಣಿನ ಯೋಗ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.ದೃಗ್ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕೋವಿಡ್ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಅವಧಿಯನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ವರ್ಷ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜನರು ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯುವ ವರ್ಷವೂ ಇದೇ ಆಗಿದೆ. ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಕಠಿಣವಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಕಣ್ಣಿನ ಯೋಗಾಭ್ಯಾಸವನ್ನು ರೂಢಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group