ಪರಿಸರದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಅರಿತು ಪರಿಸರವನ್ನು ಉಳಿಸುವ..!

ಪರಿಸರವು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲವೂ, ಅದು ಜೀವಂತ ಅಥವಾ ನಿರ್ಜೀವ ರೂಪಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ಅದು ಭೌತಿಕ, ರಾಸಾಯನಿಕ ಮತ್ತು ಇತರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಜೀವಂತ ಜೀವಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ, ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತವೆ. ಮತ್ತು ಅವರ ಆವಾಸಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಬದಲಾವಣೆ.

ಮನುಷ್ಯರು, ಪ್ರಾಣಿಗಳು, ಸಸ್ಯಗಳು, ಮರಗಳು, ಹವಾಮಾನ, ಎಲ್ಲವೂ ಪರಿಸರದೊಳಗೆ ಅಡಕವಾಗಿದೆ.ಪರಿಸರವು ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒದಗಿಸುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಇಂದು, ವಿಜ್ಞಾನವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಿದೆ, ಅದರ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಅವು ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.ಆಧುನೀಕರಣ, ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಳಕೆ ಪರಿಸರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ.ಮನುಷ್ಯ ತನ್ನ ಸ್ವಾರ್ಥಕ್ಕಾಗಿ ಮರಗಳನ್ನು ಕಡಿದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಅಪಾರ ಹಾನಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ.ಕೆಲವು ಮಾನವ ನಿರ್ಮಿತ ವಸ್ತುಗಳಿಂದಾಗಿ ವಾತಾವರಣ, ಜಲಗೋಳ ಮುಂತಾದವುಗಳು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿವೆ, ಭೂಮಿಯ ತಾಪಮಾನವು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನದ ಸಮಸ್ಯೆ ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಮಾನವನ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ ಪರಿಸರದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಅರಿತು ಪರಿಸರವನ್ನು ಉಳಿಸುವಲ್ಲಿ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಸಹಕರಿಸಬೇಕು.

ಮಾನವನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪರಿಸರವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಮಾನವರು ಹೊಂದಿರುವ ಏಕೈಕ ಮನೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗಾಳಿ, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಾನವೀಯತೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಪರಿಸರ ಅಂಶಗಳ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಸರವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group