ಕೃಷಿ ಮೇಳ 2022-2023 ಎಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ? ಯಾವ ದಿನಾಂಕದಂದು ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ಕೃಷಿ ಮೇಳ – 2022 ಕೃಷಿ ಮೇಳ – 2022 , ಮೆಗಾ ಕೃಷಿ ವಸ್ತುಪ್ರದರ್ಶನವು 2022 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 17-20 ರವರೆಗೆ ಕೃಷಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಧಾರವಾಡದ ಮುಖ್ಯ ಅವರ್ನ್ ರೈತರ ಆದಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಲು ಕೃಷಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು” ಎಂಬ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೃಷಿ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ಗಳು, ಫಾರ್ಮ್ ಮೆಷಿನರಿ, ಸಾವಯವ ಕೃಷಿ, ಹೈಟೆಕ್ ತೋಟಗಾರಿಕೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಸಹ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದರಿಂದ ಒಂದು ಸಲಹಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ರೈತರು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಕ್ಕಾಗಿ ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಧಾರವಾಡದ ಕೃಷಿ ಮೇಳವು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೈತರು ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. 2019-20 ನೇ ಸಾಲಿನ ಕೃಷಿ ಮೇಳಕ್ಕೆ ಕರ್ನಾಟಕದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ನೆರೆಯ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ 5.10 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ*ಕೃಷಿ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ಗಳು*ಮೌಲ್ಯವರ್ಧನೆ, ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೃಷಿ/ಸಾವಯವ ಕೃಷಿ ಜೊತೆಗೆ DFI ಮತ್ತು ನವೀನ ರೈತರ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳು *ಪ್ರಾಣಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು / ಫೀಡ್ಸ್ ಅಗ್ರಿಲ್. ಪಬ್ಲಿಕೇಷನ್ಸ್ ಫಾರ್ಮ್ ಇಂಪ್ಲಿಮೆಂಟ್ಸ್*ನೀರಾವರಿ ಉಪಕರಣಗಳು*ಪರಿಕರಗಳು ಕೃಷಿ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಲ್ಲದ ಶಕ್ತಿ ಉಪಕರಣಗಳು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಪ್ರಾಣಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ಹೂವು / ಹಣ್ಣು / ಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಕೃಷಿ ಪ್ರದರ್ಶನ.

ಸ್ಟಾಲ್ ಬುಕಿಂಗ್:

2022 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 12 ರಂದು ಅಥವಾ ಮೊದಲು ಬಾಡಿಗೆ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಟಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.*UAS , ಧಾರವಾಡಕ್ಕೆ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಹಾಯಕ ಪರವಾಗಿ DD ರೂಪದಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು . ಎಸ್‌ಬಿಐ, ಯುಎಎಸ್, ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಶಾಖೆಯ ಕೆಲಸದ ಸಮಯವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10.30 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 4.00 (ಸೋಮದಿಂದ ಶುಕ್ರವಾರ) ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9.30 ರಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12 (ಶನಿ) ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ನೇರ ಚೆಕ್ / ನಗದು ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.*ಬುಕಿಂಗ್‌ನ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಷರತ್ತುಗಳು ಸ್ಟಾಲ್ ಬುಕಿಂಗ್ ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.*ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳಿಗಾಗಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಪ್ರದರ್ಶನ ಸಮಿತಿ, ಕೃಷಿ ಮೇಳ 2022 ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಮೊಬೈಲ್: ( +91 ) 82774 78507 ಅಥವಾ 0836-2214468 ಅಥವಾ www.uasd.edu ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ.

ರಾಜ್ಯದ ಧಾರವಾಡ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೆಗಾ ಕೃಷಿ ವಸ್ತುಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು (ಕೃಷಿ ಮೇಳ) 17-20 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್, 2022 ರವರೆಗೆ ಕೃಷಿ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯ ಧಾರವಾಡದ ಮುಖ್ಯ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಏರ್ಪಡಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಈ ಕೃಷಿ ಮೇಳವನ್ನು “ರೈತರ ಆದಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಮಾಧ್ಯಮಿಕ ಕೃಷಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು, (improve technology) ಎಂಬ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬಳಕೆ ಹಾಗೂ ಕೃಷಿ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ಗಳು, ಫಾರ್ಮ್ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು, ಸುಸ್ಥಿರ ಕೃಷಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ತೋಟಗಾರಿಕೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪ್ರದರ್ಶನ ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group