ಹಲ್ಲು ನೋವಿಗೆ ಸುಲಭ ಮನೆಮದ್ದು!

ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ಬಾಯಿ ಮುಕ್ಕಳಿಸುವುದು ಕೇವಲ ಗಂಟಲ ಕೆರೆತಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಹಲ್ಲು ನೋವಿನ ಮೇಲೂ ಕೂಡ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಉಪ್ಪು ನೀರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೋಂಕು ನಿವಾರಕದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಹಲ್ಲುಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೋವು ಇದ್ದರೆ ಅಥವಾ ವಸಡುಗಳಲ್ಲಿ ಊತವಿದ್ದರೆ 1 ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 1/2 ಟೀ ಸ್ಪೂನ್ ಉಪ್ಪನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಬಾಯಿ ಮುಕ್ಕಳಿಸಿ.

ಉಪ್ಪು ನೀರು ಮುಕ್ಕಳಿಸುವುದು:ಉಪ್ಪು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಊತದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ಉಪ್ಪು ನೀರನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ದೇಹದ ಮೇಲಿನ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಊತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.ಬಾಯಿಯೊಳಗೆ ಯಾವುದೇ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಒಸಡುಗಳಲ್ಲಿ ಊತವಿದ್ದರೆ ನಂತರ ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ಗಾರ್ಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉಪ್ಪು ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಬಹುದು.ನೀವು ಮೊದಲು ನೀರನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಿಸಿ.ನಂತರ ಅದಕ್ಕೆ ಸಣ್ಣ ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಹಾಕಿ.ಈಗ ಈ ನೀರನ್ನು 5 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ತೊಳೆಯಿರಿ.ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಅಲೋವೆರಾಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಲ್ಲರ ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಅಲೋವೆರಾ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಔಷಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹಲ್ಲಿನ ನೋವಿಗೆ ರಾಮಬಾಣ. ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಯಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಅಲೋವೆರಾ ಹಲ್ಲಿನ ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಲೋವೆರಾ ಜೆಲ್ ಅನ್ನು ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿಗೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ನೋವಿರುವ ಹಲ್ಲಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದರಿಂದು ನೋವು ಶಮನವಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಲ್ಲು ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಕೂಡ ಒಂದು ಉಪಯುಕ್ತ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಿ ಅದನ್ನು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಹಲ್ಲು ಅಥವಾ ವಸಡಿನ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಕುಡಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಚ್ಚಬಹುದು.

ಚಹಾ ಚೀಲಗಳು: ಪುದೀನಾ ಚಹಾ ಚೀಲವು ಹಲ್ಲಿನ ನೋವಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವುದು. ಹಲ್ಲು ನೋವು ಬಂದಾಗ ನೋವಿರುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಚಹಾ ಚೀಲವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದು ನೋವನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಿಸುವುದು. ಜೊತೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಶಮನ ನೀಡುವುದು.

ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನ ಪೇಸ್ಟ್: ಹಲ್ಲು ನೋವಿಗೆ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತಹ ಮನೆಮದ್ದು ಎಂದರೆ ಅದು ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕೆಲವೊಂದು ಅಂಶಗಳಿಂದಾಗಿ ಅದು ನೋವು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು. ಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕ್ಯಾಪ್ಸೈಸಿನ್ ಎನ್ನುವ ಅಂಶವು ಮೆದುಳಿನ ನೋವಿನ ಸಂದೇಶವು ಹೋಗದಂತೆ ತಡೆಯುವುದು.ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ಇದರ ಬಳಿಕ ಅದನ್ನು ಹತ್ತಿ ಉಂಡೆಯಲ್ಲಿ ಅದ್ದಿಕೊಂಡು ಹಲ್ಲುಗಳ ಮೇಲಿಡಿ. ಇದನ್ನು ನೋವು ಕಡಿಮೆ ಆಗುವ ತನಕ ಹಾಗೆ ಬಿಡಿ.

ಲವಂಗ ಎಣ್ಣೆ:ಲವಂಗ ಎಣ್ಣೆಯು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ನೀವು ಇದನ್ನು ಊದಿಕೊಂಡ ಒಸಡುಗಳಿಗೆ ಬಳಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಯು ತುಂಬಾ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ.1 ಅಥವಾ 2 ಹನಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಬೇಡಿ, ಒಸಡುಗಳ ಮೇಲೆ ಈ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಸರಿಯಾದ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬೆರಳುಗಳ ಮೇಲೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಒಸಡುಗಳನ್ನು ಹಗುರವಾದ ಕೈಗಳಿಂದ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಬಿಡಿ, ಲವಂಗದ ಎಣ್ಣೆಗೆ ನೀವು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನ ಅಥವಾ ಕರಿಮೆಣಸಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group