ಕಡಿಮೆ ಖರ್ಚಿನಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಬೆಳಸಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭಗಳಿಸಿ..!

ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಬೇಡಿಕೆ ಇದೆ:

ಮರಳು ಮಿಶ್ರಿತ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಗದ್ದೆಯಿಂದ ನೀರು ತೆಗೆಯಲು ಸೂಕ್ತ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಬೇಕು.ಇದರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಭೇದವೆಂದರೆ ಒಸಿಮಮ್ ಬೆಸಿಲಿಕಮ್. ಈ ಜಾತಿಯನ್ನು ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಡಿಕೆಯಿದೆ. ಜೂನ್-ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಬಿತ್ತಿದ ತುಳಸಿ ಬೆಳೆ ಚಳಿಗಾಲದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಹಸಿವಿನ ಗೊಬ್ಬರವನ್ನು ಬಳಸಿ:

ಹೊಲವನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವಾಗ, ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸುಮಾರು 20 ಸೆಂ.ಮೀ. ಕಳೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯಲು ಸಗಣಿ ಗೊಬ್ಬರವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ಒಂದು ಹೆಕ್ಟೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 20 ಟನ್ ಹಸುವಿನ ಸಗಣಿ ಗೊಬ್ಬರವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಳೆದ ಹಾಸಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಬೀಜಗಳು ಅಥವಾ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು 10 ಸೆಂ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿ ನೆಡಲಾಗುತ್ತದೆ.ಬೀಜವು ಸುಮಾರು 15 ರಿಂದ 20 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಠೇವಣಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಶುಷ್ಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಹೊಲವು ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ನಂತರ ನೀರಾವರಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಳೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದರೆ ನಂತರ ನೀರಾವರಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಬೆಲೆ ಎಷ್ಟು?

ತುಳಸಿ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಇರಿಸಲು, ಸುಮಾರು 3 ರಿಂದ 4 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಕಳೆ ಕೀಳಬೇಕು.ತುಳಸಿ ಗಿಡ ಸಿದ್ಧವಾದ ನಂತರ ಭಟ್ಟಿ ಇಳಿಸುವ ವಿಧಾನದಿಂದ ತುಳಸಿ ಗಿಡ ಮತ್ತು ಎಲೆಗಳಿಂದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಸುಮಾರು 1 ಹೆಕ್ಟೇರ್‌ನಲ್ಲಿ 100 ಕೆಜಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತೈಲವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಬೆಲೆ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 2000 ವರೆಗೆ ಇತ್ತು. ಕೊರೊನಾ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿತ್ತು. ತುಳಸಿ ಕೃಷಿಯಲ್ಲೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದ್ದರು.

ತುಳಸಿ ಬೆಳೆ ಸುಮಾರು 90 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಇದು ಅನಿಯಮಿತ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಬೆಲೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.ತುಳಸಿ ಕೃಷಿಯಿಂದ ರೈತರ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೃಷಿಯ ಹೊರತಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಔಷಧೀಯ ಕೃಷಿಯು ರೈತರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.ತುಳಸಿ ಒಂದು ಔಷಧೀಯ ಸಸ್ಯ. ಇದರ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group