ಜುಲೈ 31 ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೃಕ್ಷ ದಿನ –

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೃಕ್ಷ ದಿನವನ್ನು ಆಗಸ್ಟ್ ಮೊದಲ ಭಾನುವಾರದಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಜುಲೈ ಕೊನೆಯ ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ಶಾಲಾ ಟ್ರೀ ಡೇ ಜೊತೆಗೆ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷ, ಇದು ಜುಲೈ 31 ರಂದು ಬರುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಟ್ರೀ ಡೇ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಮುದಾಯ ಮರ ನೆಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕೃತಿ ಆರೈಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಸುಮಾರು 300,000 ಜನರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರಪಂಚದ ಬಗ್ಗೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ನರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವ ಪರಿಸರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಈ ದಿನ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಮರಗಳನ್ನು ನೆಡುವುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಸರವನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮರಗಳು ನಮ್ಮ ವಾತಾವರಣದಿಂದ ಇಂಗಾಲವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತವೆ. ಅವರು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಮರವು ಪ್ರಮುಖವಾದ, ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಕಟ್ಟಡ ಸಾಮಗ್ರಿಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಇಂಗಾಲವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೃಕ್ಷ ದಿನದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು:

1.ಮರವನ್ನು ನೆಡಿ:ಅಧಿಕೃತ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಟ್ರೀ ಡೇ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ನೀವು ನೆಟ್ಟವನ್ನು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಸೇರಬಹುದು. ಇದು ತುಂಬಾ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೆಲವು ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಒಂದು ಭೂಮಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ.

2.ಪರಿಸರವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿ:ಇದು ಕೇವಲ ಮರಗಳನ್ನು ನೆಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೃಕ್ಷ ದಿನವು ಪ್ರಕೃತಿಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಆಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಉದ್ಯಾನವನ ಅಥವಾ ಹಸಿರು ಜಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮರುಬಳಕೆಯ ತೊಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇದನ್ನು ನೀವೇ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

3.ಇದು ಪರಿಸರವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ದಿನ:ಇದು ಕೇವಲ ಮರಗಳಿಗೆ ಲಾಭದಾಯಕವಲ್ಲ, ಅನೇಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಚೀಲಗಳು ಅಥವಾ ಕುಡಿಯಲಾಗದ ನೀರಿನಂತಹ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನಾವು ಏನು ತಿನ್ನುತ್ತೇವೆ, ಕುಡಿಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಡುವ ಗಾಳಿಗೂ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group