ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಮುಂದೆ ಹೂವಿನ ಗಾರ್ಡನ್ ಬೆಳೆಯಲು ಕೆಲವು ಟಿಪ್ಸ್!

ಮನೆಯ ಮುಂದೆ, 1 × 1.5 ಮೀ ವಿಸ್ತೀರ್ಣವಿರುವ ಅಂಡಾಕಾರದ ಅಥವಾ ದುಂಡಗಿನ ಹೂವಿನ ಹಾಸಿಗೆ ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಯಾವ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕು ಆದ್ದರಿಂದ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ಅಂಗಳಕ್ಕೆ ಬಿಟ್ಟ ನಂತರ, ಅದ್ಭುತ ಸುವಾಸನೆ ಮತ್ತು ಗಾ bright ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿರಿ? ಇದು ವೈಯಕ್ತಿಕ ರುಚಿ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಇರಿಸಬಹುದು – ಫ್ಲೋಕ್ಸ್, ಗುಲಾಬಿ ಬುಷ್, ಪಿಯೋನಿ, ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ಸಣ್ಣ ಹೂವುಗಳ ವಲಯಗಳನ್ನು “ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ”

:ಮೊದಲ ವಲಯ (ಮಧ್ಯದಿಂದ) – ಸೈಬೀರಿಯನ್ ಕಣ್ಪೊರೆಗಳು, ಫಾಸ್ಸೆನ್ ಕ್ಯಾಟ್ನಿಪ್ ಮತ್ತು age ಷಿ;

ಎರಡನೆಯದು – ಡ್ಯಾಫೋಡಿಲ್ಸ್, ಟುಲಿಪ್ಸ್;

ಮೂರನೆಯದು – ಕ್ರೋಕಸ್, ಮಸ್ಕರಿ, ಕಾಡುಪ್ರದೇಶಗಳು.

ಮನೆಯ ಮುಂದೆ ಇರುವ ಹೂವಿನ ತೋಟ ಯಾವಾಗಲೂ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿರಿಸಿ ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ಕಿಟಕಿಯ ಮುಂದೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕೈಗಳಿಂದ ಹೂವಿನ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಹೂವುಗಳ ನೋಟವನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವುಗಳ ಸುವಾಸನೆಯನ್ನೂ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ. ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಸೂರ್ಯ ಮುಳುಗಿದಾಗ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯ ತಂಪಾಗಿರುವಾಗ, ವಿಶೇಷ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪರಿಮಳಗಳನ್ನು ಉಸಿರಾಡಲು ಇದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಆಹ್ಲಾದಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹೂವಿನ ಹಾಸಿಗೆಯ ಪರಿಧಿಯ ಸುತ್ತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು (20 ಸೆಂ.ಮೀ.ವರೆಗೆ) ಇಡುವುದು, ನೀವು ಕೇಂದ್ರದ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುವಾಗ ಅವುಗಳ ಎತ್ತರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು, ಅಲ್ಲಿ ಹೂವುಗಳು 40-70 ಸೆಂ.ಮೀ ಉದ್ದವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು. ಸೂಕ್ತವಾದ ಸೆಟ್ ಪರಿಮಳಯುಕ್ತ ನೇರಳೆ, ಪ್ಯಾನಿಕ್ಯುಲೇಟ್ ಫ್ಲೋಕ್ಸ್, ಡೇಲಿಲಿ, ಪಿಯೋನಿಗಳು.

ಕಿಟಕಿಯ ಮುಂದೆ ಹೂವಿನ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಸರಳ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ. ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಿತವಾದ ಪರಿಮಳ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಹಳದಿ ಎಕಿನೇಶಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪರಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಲ್ಯಾವೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ನೆಡಬಹುದು.

ಎತ್ತರದ ಹೂವುಗಳನ್ನು ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಹೂವಿನ ಹಾಸಿಗೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನೆಡಬೇಕು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group