ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಬೆರ್ರಿ ಇದರ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿಯಿರಿ..!

ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಬೆರ್ರಿಯ ಎಣ್ಣೆಯು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯ ತಯಾರಕರು ಕೋಲ್ಡ್ ಪ್ರೆಸಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿ, ಕ್ಷಾರ ಸಂಸ್ಕರಣೆ ಮತ್ತು ಹೊರತೆಗೆಯುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ಮತ್ತು ಔಷಧೀಯ ಮೌಲ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅತ್ಯಂತ ಮೌಲ್ಯಯುತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಭೇದಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ವಿಟಮಿನ್ ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿಗೆ, 200 ಎಂಎಂ ನೀರಿಗೆ 5-7 ಮಿಲಿ ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು (ಪೂರ್ಣ ಟೀಚಮಚ) ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಟಾನ್ಸಿಲ್‌ಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ತೊಳೆಯಿರಿ. ನೀವು ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತಿ ತುರುಂಡಗಳನ್ನು ನೆನೆಸಿ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಬಹುದು.ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡವು ಶೀತವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೂಗಿನ ದಟ್ಟಣೆಯ ಆರಂಭದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿ ಮೂಗಿನ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿಯೂ ನೀವು ಬಯಸಿದಷ್ಟು ಬಾರಿ ಹನಿ ಮಾಡಬೇಕು. ನೀವು ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಅದ್ದಿದ ಹತ್ತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮೂಗಿಗೆ ಹಾಕಬಹುದು.ಅನೇಕ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಕೆಂಪು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ದದ್ದುಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿ

ಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ನಯಗೊಳಿಸಿದರೆ ಸಾಕು. ಅತಿಯಾದ ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರಿಗೆ, ನೀವು 15 ಮಿಲಿ ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಒಂದು ಮೊಟ್ಟೆಯ ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಒಂದು ಕಾಫಿ ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು.

ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಸಮವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಬೇಕು. ಇಂತಹ ಮುಖವಾಡದ ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಬಳಕೆಯು ಆಳವಿಲ್ಲದ ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮವನ್ನು ಅಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯು ಹಿಗ್ಗಿಸಲಾದ ಗುರುತುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ.

ಅವುಗಳ ನೋಟವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವವುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು, ನೀವು ಚರ್ಮದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ತೆಳುವಾದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ನಯಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಎಪಿಥೀಲಿಯಂ ಅನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೃದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡ ಜಠರದುರಿತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿ ಪೂರ್ಣ ಊಟಕ್ಕೂ ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಮೊದಲು ಒಂದು ಟೀಚಮಚ ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಅದರ ಒಂದು ಗುಣವೆಂದರೆ ಎಪಿಥೀಲಿಯಂನ ರಕ್ಷಣೆ. ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ತೈಲವು ಜಠರಗರುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ರೋಗಕಾರಕ ಮೈಕ್ರೋಫ್ಲೋರಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯು ಅತ್ಯಂತ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಶೀಲ ರುಚಿ ಮತ್ತು ಸುವಾಸನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅಡುಗೆಯಲ್ಲಿ, ಇದನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದ ಸರಕುಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಚಿನ್ನದ ಬಣ್ಣ ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ಸುವಾಸನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಮೀನು ಭಕ್ಷ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಾಸ್ ಬೇಸ್ ಆಗಿ ಇದನ್ನು ಸಲಾಡ್ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಕೂಡ ಬಳಸಬಹುದು. ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಇತರ ಸಸ್ಯಜನ್ಯ ಎಣ್ಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ,

ಇದು ಭಕ್ಷ್ಯಗಳ ರುಚಿಯನ್ನು ಮೂಲವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದರ ಬೆಲೆ ನಿಮ್ಮ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರದ ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್ಗಳು, ಫಾಸ್ಫೋಲಿಪಿಡ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವಯವ ಆಮ್ಲಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group