ರೋಗಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಎಂಟು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು

01. ಸ್ಟ್ರೆಚ್ಚಿಂಗ್ ಮಾಡಿ:ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಸ್ಟ್ರೆಚ್ಚಿಂಗ್ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳಿಗೆ ನೀಡಿ. ನಾವು ನಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಆಫೀಸ್ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರಿನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುವುದರಿಂದ, ನಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ಗಾಯ ಮತ್ತು ನೋವುಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಗಾಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದು ಸೂಕ್ತ.

02.ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉಸಿರಾಡಿ:ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟದ ತಂತ್ರವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಾವು ನಮ್ಮ ಎದೆಯಿಂದ ಉಸಿರಾಡುವ ಬದಲು ಡಯಾಫ್ರಾಂನಿಂದ ಉಸಿರಾಡಬೇಕು. ಉಸಿರಾಟದ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿನ ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಆಮ್ಲಜನಕ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಗರಿಷ್ಠಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಶಾಂತವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಸಹ ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕಾರ್ಯವೈಖರಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆ ಸುಧಾರಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟದ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ.

03. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ:ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬೆಳಗಿನ ಉಪಹಾರವೂ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಊಟವಾಗಿರಲಿ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ಉಪಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ನಿಮಗೆ ತಿಂಡಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರ ಫಲಿತಾಂಶ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹೊಟ್ಟೆ ಉಬ್ಬರವನ್ನು ನೀವು ತಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

04.ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಉತ್ತಮ ರಿಫ್ರೆಶ್ ಶವರ್ ಜೆಲ್ ಅಥವಾ ಸೋಪಿನಿಂದ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ವಾಸನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಉತ್ತಮ ಶವರ್ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ನಾನವೂ ಸಹ ಪುನರ್ ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ದುರ್ವಾಸನೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಶವರ್ ಸಮಯವನ್ನು ಮುದ್ದಿಸುವ ಸಮಯವಾಗಿ ಮಾಡಿ.

05.ನಿಮ್ಮ ಉಗುರುಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ:

ಉದ್ದವಾದ ಉಗುರುಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ, ಇದು ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ರೋಗಗಳಿಗೆ ದ್ವಾರವಾಗಿಯು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಲವಾರು ಜಾಗವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಉಗುರಿನ ಒಳಗೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವ ದೊಡ್ಡ ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ. ನೀವು ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಗೆ ಹೋಗಬಹುದು.

06ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ: ಲೇಜರ್, ಟೂತ್ ಬ್ರಶ್ ಮತ್ತು ನೆಲ್ ಕಟರ್ ಇಂಥಹ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬೇಡ. ಇದು ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನಿಮಗಾಗಿ ಇರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೂ ಸಹ ಯಾವುದೇ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

07. ಸಕ್ಕರೆ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ: ಸಕ್ಕರೆ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಮದ್ಯಪಾನ ಮತ್ತು ಸಿಗರೇಟಿನಷ್ಟೇ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಅಂಶ ಹೆಚ್ಚಿದ್ದರೆ ನೆಗೆಟಿವ್ ಎಫೆಕ್ಟ್ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದರ ತೊಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಪದಾರ್ಥ ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ಸೋಡಾಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸಕ್ಕರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಇತರೆ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಬಹುದು.

08.ಬೆವರುತ್ತೀರಿ:ನಿಮ್ಮ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ವಿರಾಮ ನೀಡಿ. ಮೂವತ್ತು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೊನೆಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಏಕೆಂದರೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದ್ವೇಗವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group