ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಸಲಹೆಗಳು..!

ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಪಾಠವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಕೆಳಗಿನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ತಿನ್ನುವ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು, ಅಹಿತಕರ ಪಾಪ್ಕಾರ್ನ್ ಮತ್ತು ಅಕ್ಕಿ ಕೇಕ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ನ್ಯಾಕ್.ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಕುಡಿ.ಊಟ ಮತ್ತು ಭೋಜನದೊಂದಿಗೆ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಿರಿ.

ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಚಿಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ಉಪ್ಪೇರಿಗಳಂತಹ ಕೊಬ್ಬಿನ, ಉಪ್ಪು ಆಹಾರದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ.ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲು ಕುಡಿಯಿರಿ,

ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಚೀಸ್ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ.ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗಾರ್ಡನ್ ಸಲಾಡ್ಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿನ್ನಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿ.

ಅತಿಯಾಗಿ ಶುದ್ದೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರ ತ್ಯಜಿಸಿ:

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಕ್ಕಿ. ಏನಿಲ್ಲವೆಂದರೂ ಕನಿಷ್ಠ ಹದಿನೈದು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕಾಲದ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡ ಧಾನ್ಯ. ಆದರೆ ಅದರ ಶುದ್ದೀಕರಣ ಮತ್ತು ಪಾಲಿಶ್ ಮೂಲಕ ಅದರ ಮುಖ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನೆಲ್ಲ ಇಲ್ಲವಾಗಿಸುವುದರಿಂದ ಸುಲಭದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣವಾಗಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಏರುತ್ತದೆ. ಕೊನೆಗೆ ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗುತ್ತೇವೆ. ಗೋಧಿಯನ್ನು ಶುದ್ದೀಕರಿಸುವಾಗ ಅದರ ಹೊಟ್ಟು ಮತ್ತು ಮೊಳಕೆ ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಚೆಂದವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಹಳ ಕಾಲ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಶುದ್ದೀಕರಣದಲ್ಲಿ ನಾಶವಾಗುವ ನಾರಿನಂಶವು ನಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಾಂಗದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಬಹುಮುಖ್ಯ. ಮತ್ತೊಂದು ವಿರೋಧಾಭಾಸ ಶುದ್ದೀಕರಿಸಿದ ಎಣ್ಣೆಗಳದ್ದು. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅನುಕೂಲತೆಗಾಗಿ ಇವುಗಳನ್ನು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಶುದ್ದೀಕರಣ ಮತ್ತು ಬ್ಲೀಚ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ 32 ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಅನ್ನನಾಳ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಾಂಗದ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇದೆ. ಇದು ಆಹಾರವನ್ನು ನಿಧಾನಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಜೀರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತಾ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದೊಂದು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಸಂಕೀರ್ಣ ಅಚ್ಚರಿ. ಅತಿಯಾಗಿ ಶುದ್ದೀಕರಿಸಿ, ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನೆಲ್ಲ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ನೀಡಿ ದಯವಿಟ್ಟು ಅದನ್ನು ಅಪಮಾನಿಸಬೇಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ದತಿಯನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಿ: ಋತುಮಾನಕ್ಕೆ ತಕ್ಕ ಆಹಾರ ಆಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಸಿಗುವ ಒಂದು ಲಾಭವೆಂದರೆ ವರ್ಣರಂಜಿತ ಊಟದ ತಟ್ಟೆ. ಇದು ಆಹಾರದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅತಿಮುಖ್ಯ ಸಂಗತಿ. ಯಾಕೆಂದರೆ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಗಣಿ. ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಬೇಟೆಗಾರ ಸಮುದಾಯಗಳು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನೇ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಂದರೆ, ಆರೋಗ್ಯಕರವಾದ ಸ್ಥಳೀಯ, ಆಯಾ ಋತುಮಾನದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಮಾಂಸ, ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು. ಈ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿರುವ ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಗಟ್ಟಲೆ ಮೈಕ್ರೋಬ್ ಗಳನ್ನೂ ಸಲಹುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇವತ್ತು ನಮಗೆ ಗೊತ್ತು. ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ತೆಳ್ಳಗೆ, ಫಿಟ್ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಿಸುವ ಕರುಳಿನ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು. ಅದೇ ವೇಳೆ ಸೀಮಿತ ಡಯಟ್ ಹಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಕೈಬಿಡುತ್ತದೆ. ಆ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿನ ಮೈಕ್ರೋಬ್ ಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ಒದಗಿಸದೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸ್ಥೂಲಕಾಯವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ ಆಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವುದೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಲವು ವಿಧದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ದೊರೆಯುವಿಕೆ ಎಂದೇ ಅರ್ಥ. ಟಿಪ್: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿಸಲು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಲೆಜೆಂಡರಿ ಆಹಾರ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಡಾ. ಗೋಪಾಲನ್ ಹೇಳಿದ ಹಾಗೆ ನಾವು ಆಹಾರದ ಅರೋಗ್ಯ ಗುಣಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕೇ ಹೊರತು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಬಹುದಾದ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನಲ್ಲ

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group