ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ 5 ಮುಖ್ಯ ಯೋಗ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು..!

ನಾವು 6 ಯೋಗ ಆಸನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಯೋಗವು ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಜೊತೆಗೆ ತೂಕವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

1) ಸೂರ್ಯ ನಮಸ್ಕಾರ (ಸೂರ್ಯನಮಸ್ಕಾರದ ಭಂಗಿ)

ಸೂರ್ಯ ನಮಸ್ಕಾರ ಬಹುಶಃ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಬಹುಮುಖ ಯೋಗ ಆಸನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಈ ಯೋಗಾಸನವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವ ಲಯಬದ್ಧ ಉಸಿರಾಟದೊಂದಿಗೆ 12 ಹರಿಯುವ ಭಂಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಕೈಕಾಲುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಬಲಪಡಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಸೂರ್ಯ ನಮಸ್ಕಾರವು ನಿಮ್ಮ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಯೋಗಾಸನವು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ, ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಡಿಟಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2) ಸರ್ವಾಂಗಾಸನ (ಭುಜದ ಭಂಗಿ):ಸರ್ವಾಂಗಾಸನವನ್ನು ‘ಎಲ್ಲಾ ಆಸನಗಳ ತಾಯಿ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳು ಮತ್ತು ಭುಜಗಳು, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ಬೆನ್ನು, ಕುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಕೋರ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೋರ್ ಅನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಾಗ, ಇದು ಹೊಟ್ಟೆ, ಸೊಂಟ, ಪೃಷ್ಠದ ಮತ್ತು ತೊಡೆಗಳಿಂದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸುಡುವುದನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ಯೋಗಾಸನವು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು, ಬೆನ್ನು, ಕಾಲುಗಳು, ಕುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಭುಜಗಳ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೆದುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯ, ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.

3) ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನ (ಕುಳಿತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಬೆಂಡ್ ಭಂಗಿ):ಸಂಸ್ಕೃತದಲ್ಲಿ, ‘ಪಶ್ಚಿಮಾ’ ಎಂದರೆ ‘ದೇಹದ ಹಿಂಭಾಗ’ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ಥಾನಾಸನವು ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಯೋಗ ಭಂಗಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆನ್ನು, ಕುತ್ತಿಗೆ, ಸೊಂಟ, ಪೃಷ್ಠದ ಮತ್ತು ಮಂಡಿರಜ್ಜುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆಟಾಬಾಲಿಸಮ್ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಯೋಗ ಭಂಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಟೋನ್ ಮಾಡುವಾಗ ಇದು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆರಂಭಿಕರಿಗಾಗಿ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಯೋಗ ಭಂಗಿಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ಥಾನಾಸನವು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಯೋಗ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

4) ಕಪಾಲಭಾತಿ (ಬೆಂಕಿಯ ಉಸಿರು)

ಕಪಾಲಭಾತಿ ತೂಕ ನಷ್ಟವು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸರಳವಾದ ಆದರೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಆಸನವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನರಮಂಡಲವನ್ನು ಶಕ್ತಿಯುತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆ. ಉಸಿರಾಟದ ಮಾದರಿಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಟ್ರಿಮ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಈ ಯೋಗಾಸನವು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವೇಗದ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನೀವು ಯೋಗವನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ ಕಪಾಲಭಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

5) ಸವಾಸನ (ಶವದ ಭಂಗಿ)

ಸವಾಸನವು ಕಲಿಯಲು ಸುಲಭವಾದ ಭಂಗಿಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಸವಾ (ಶವ) ನಂತೆ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಬೇಕು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಚಲನರಹಿತವಾಗಿರುವುದು ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದ ಯೋಗಾಸನಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಆಯಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತೆರೆಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಯೋಗ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಸವಸಾನದೊಂದಿಗೆ ಮುಗಿಸಬೇಕು.ಈ ಯೋಗ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈ ಯೋಗ ಆಸನಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಏಕೈಕ ವಿಷಯವಲ್ಲ

ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಯೋಗ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ?ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಯೋಗ ಆಸನಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ನಾಣ್ಯದ ಒಂದು ಬದಿಯಷ್ಟೇ. ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರ್ (ಆಹಾರ) ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸಾ (ಚಿಕಿತ್ಸೆ).

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group